• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [version 4.0] Ôn tập CCNA

Chào tất cả các bạn,
    Trong giai đọan hiện nay, việc chuyển đề thi của cisco đối với các chứng chỉ của họ đã tạo thành những vấn đề khiến một số bạn vẫn chưa thể đi thi .
    Chính vì thế , sau sự hướng ứng nhiệt tình của các bạn cho version 1 , 2 và 3 :
    Originally posted by tranmyphuc View Post
    Chào các bạn,
    Tôi rất vui mừng khi gởi đến các bạn slide bài giảng version 2.0, hiện tại đã hòan thành 99%. Đến ngày ôn tập , tôi sẽ gởi đến các bạn slide hòan thiện nhất, đồng thời những "gì" có thể giúp các bạn pass được CCNA.

Sự khác biệt chính giữa version 1, 2 và 3:

+ Đó là vịêc bài giảng sẽ sinh động hợn nhờ những file flash. Tôi đã sàn lọc kỹ những file ưng ý nhất , chắc chắn sẽ làm bạn thích thú với kiểu bay bay lượn lượn của những STP, PPP, CHAP, PAP hay cả frame relay ...
    + Đặc biệt do hiện nay đề thi cisco ngày càng khó , luôn đánh mạnh vào những gì mà học viên CCNA sợ nhất : IPv6 tuơng lai gần có thể có cả VPN (đón xem version 3.0). Chính vì thế tôi đã chính thức đưa phần IPv6 vào slide vesion 2.0.
    + Phần quan trọng và ai cũng cần phải biết trong chương trình CCNA chính là IP v4 , subnet, supernet cũng đã được bổ sung khá nhiều.

Hướng dẫn :

Để xem slide các bạn click vào nút màu vàng trong hình dưới đây :

Bạn phải cài thêm add-on bên dưới để xem được flash trong slides:
    : http://www.globfx.com/downloads/swfpoint.php

Điều tôi luôn thấy đúng : " Đề thi Cisco không bao giờ khó cả, nó đều nằm trong những gì bạn đã học và tôi đã cung cấp cho các bạn ở trên." -> Chính vì thế theo tôi quan sát từ nhiều lần Cisco tăng số lượng câu hỏi thì "các câu hỏi tăng thêm chỉ bổ sung những câu hỏi trước và dựa trên những gì thuộc về CCNA"=> Hãy luôn yên tâm các bạn à nếu như các bạn tin mình xứng đáng là một CCNA thật sự.

"MỘt kỷ niệm nhỏ : Khi tôi canh test thay giảng viên khác , ngày đó trung tâm cho lớp ấy làm test giấy và tới 60 câu lận. Tự dưng có một anh đi vào và nói là anh ấy không thể làm tại lớp vì câu hỏi anh ấy chăng biết gì ? Thế là tôi im lặng và đợi anh ấy nguôi ngoai -> và anh ấy cũng ngồi xuống làm nhưng mặt hầm hầm => Đến lúc làm xong anh ấy nộp bài cái ầm rùi đi về -> Tôi chỉ nói anh có thể ở lại và tôi sẽ ôn tập lại cho anh, anh sẽ thấy những câu này chẳng xa lạ gì. Anh ấy miễn cưởng ỡ lại và tôi đã cùng lớp đó ôn tập (chính dùng slide này này)-> Cứ đến slide nào tôi chỉ ngay câu hỏi liên quan đến đó -> Cuối cùng chính họ giải được 60 câu của đề chứ không nhờ tôi giải hộ. Bạn xem trường hợp anh đó , đâu khác gì khi chúng ta "lệch tủ" khi thi CCNA quốc tế, lúc đó bạn sẽ mất bình tĩnh nhưng hãy cố gắng tự tin và ngồi vào giải quyết vấn đề vì nó không xa lạ đối với những gì chúng ta đã học.

Qua Topic này, tôi cảm ơn những học viên đã từng cùng tôi ở từ sáng đến tối mịch trong ngày chủ nhật tháng trước. Các bạn đã truyền động lực giúp tôi nói hăng say hơn . Điều tôi vui nhất là sau buổi ôn tập đã có vài người có chứng chỉ CCNA mặc dù lúc ấy lại là lúc "chuyển giao" chứ không như bây giờ "đã khá ổn định". Ngòai ra, tôi xin chân thành xin lỗi nếu như trong quá trình ôn tập các bạn tôi đã có những thiếu sót không đáng có.

Đối với tôi, không có niềm vui nào bằng là thông qua slide này đã góp phần đưa nhiều CCNA không bao giờ sợ 2 chữ "đổi đề".

Chúc mọi người ôn thi thật tốt .
    Tôi xin được giới thiệu đến các bạn version 4.0 với những thông tin cần thiết nhất để các bạn có thể thi cử thật tốt bằng việc thêm vào hơn 10 slides nói về phương cách và tình hình đề thi CCNA (update ngày 22-05-2009) . Version 4.0 này còn đưa đến các bạn 59 câu hỏi lý thuyết ôn tập mới nhất trong đề thi hiện nay của CISCO.

Linkdown : http://mega.1280.com/file/XYKWYZ1O

MIrror :

Chúc các bạn vui vẻ.
    Last edited by tranmyphuc; 16-07-2009, 07:11 PM.
    Trần Mỹ Phúc
    tranmyphuc@hotmail.com
    Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
    JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
    INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

cho em hỏi các câu hỏi ôn tập bác đưa ra trong slide thì tìm ở đâu vậy?thanks bác nhiều

Comment

Chào bạn ,
      Các câu hỏi tôi liệt kê theo chủ đề trong slide thuộc version 3.22

Chúc vui vẻ.
      Trần Mỹ Phúc
      tranmyphuc@hotmail.com
      Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Juniper Certs :
      JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
      INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

Comment

thanks A.Phúc nha!CCNA nếu có thay đổi nhờ A.Phúc và Vnpro thông báo giúp mọi người cùng biết.Mình cũng đang học ở Vnpro có thông báo gì thông báo giúp
        Nguyen Van Manh
        Address:124/67/23, Xo Viet Nghe Tinh Str, Ward 21,Binh Thanh District,HCMC
        Y!M:nguyenvanmanhdl
        Email:itdongnai@gmail.com
        Website:http://itlab.com.vn

Comment

Chào các bạn,
          Hiện nay bản p_4_s mới nhất và là file tự chạy (không phải dạng image đã có).
          Nếu bạn nào cần có thể gởi mail cho tôi.

Chúc vui vẻ.
          Trần Mỹ Phúc
          tranmyphuc@hotmail.com

Juniper Certs :
          JNCIP-ENT & JNCIP-SEC

Comment

Truoc het xin loi moi nguoi cai font cua em bi loi ko go dc tieng viet.
            Em dang theo hoc 1 lop CCNA tai BKIS , chuan bi thi hoc ky 1 ma kien thuc cua em lo* mo* qua. Gio lam the nao de co the hieu ro dc nhung kien thuc co ban cua CCNA mong anh chi giup do . Em tot nghiep chuyen nghanh tu dong hoa nhung thuc su yeu thich CNTT va vien thong !!! nen muon chuyen huong hic !

Comment

Chào bạn,
              Theo tôi thì bạn cũng nên yên tâm chút đi , không sao cả đâu . Học kỳ 1 cũng chưa quan trọng lắm nên bạn vẫn còn thời gian để ôn tập cũng như chúng bị cho 3 học kỳ sau.
              Có gì thì bạn gởi mail cho tôi.

Chúc vui vẻ.
              Trần Mỹ Phúc
              tranmyphuc@hotmail.com

Juniper Certs :
              JNCIP-ENT & JNCIP-SEC

Comment

cam on anh Phuc nhieu!!!

Comment

Originally posted by tranmyphuc View Post
                  Chào các bạn,
                  Hiện nay bản p_4_s mới nhất và là file tự chạy (không phải dạng image đã có).
                  Nếu bạn nào cần có thể gởi mail cho tôi.

Chúc vui vẻ.
                  Anh ơi !
                  Share giúp link lại đi anh, nó ngủm hết rồi. Anh có phiên bản mới thì share lên luôn cho mọi người nha anh.
                  Thanks

Comment

Chào bạn ,
                    Link vẫn rất tốt mà.
                    Tôi đã kiểm tra thử và down rất OK!
                    Bonus : Sắp tới sẽ xuất hiện version 5.0 hỗ trợ cả ccna và ccnp lẫn ccie

Chúc vui vẻ.
                    Trần Mỹ Phúc
                    tranmyphuc@hotmail.com

Juniper Certs :
                    JNCIP-ENT & JNCIP-SEC

Comment

em cám ơn anh Phúc nhiều ! em vừa bắt đầu học ccna ở bkcad thấy slide ôn tập anh trình bày rõ ràng và rất hay ( tuy chỉ mới đọc qua ) có gì không hiểu em mong anh giúp đỡ !:-/
                      vzcv

Comment

thanks for shared

Comment

có version 5 chưa anh Phúc ơi ?

Comment

Cho mình hỏi pass là gì vậy? Mình mở ra nó require pass

Comment

Originally posted by HiepLD View Post
                              Cho mình hỏi pass là gì vậy? Mình mở ra nó require pass
                              Để xem slide các bạn click vào nút màu vàng trong hình dưới đây :
                              CÔNG TY CỔ PHẦN THẾ GIỚI NĂNG LƯỢNG MỚI
                              64 Huỳnh Khương An, phường 3, Tp. Vũng Tàu
                              www.ennolite.com.vn

Comment

Working...
                              X