• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Link dễ die down nhanh]PacketTracer5_Beta4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Link dễ die down nhanh]PacketTracer5_Beta4

Chào !!
    hxxp://rapidshare.de/files/39918817/PacketTracer5_Beta4_setup.exe.html

Chúc mọi người vui !!!
    Trần Mỹ Phúc
    tranmyphuc@hotmail.com
    Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
    JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
    INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

bạn myphuc cho mình hỏi chương trình PacketTracer làm gì được ko nó có giống hay khác gì với chương trình dynamips hay GNS3 ko,thanks bạn nhiu..

Comment

Chào bạn !!!
      phần mềm giả lập LAB của cisco version latestPacket tracer version 4.1, các tính năng chính của phần mềm này:

- Hỗ trợ giao diện rất đẹp, trực quan cho người sử dụng.
      - Trong thư viện của nó có sẵn các bài Lab trong trương trình học CCNA và có hướng dẫn từng bước để làm các bài Lab này.
      - Bạn có thể tạo Topo mạng như là các Lab giả lập khác, hơn thế nữa tùy theo Topo của bạn mà bạn có thể Drag and Drop dùng để thêm hoặc bớt các Interface cho Router hay Switch của bạn(có chú thích là Slot nào hỗ trợ những Interface gì).

- Bạn có thể bấm nút tắt nguồn cho Router và dùng phím Ctrl+Break để vào chế độ Rommon để cấu hình, các bạn thấy thế nào có giống Router thật không !!, còn nữa nó có thể cho các bạn thấy các gói tin được forward như thế nào từ nguồn đến đích và cách nó quảng bá thông tin như nào trên mạng (không chỉ có mỗi ICMP đâu mà còn hỗ trợ RIP,OSPF,ARB,CDP..vv..).Nó còn các Cablbe Option để cho bạn connect đến các cổng(Console,Straight-through,fiber,phone,coaxial,serial DCE,serial DTE).
      - Còn dùng PC trong đó giống như PC bình thường bạn có thể đặt địa chỉ DHCP,IP,Gateway,DNS,Wireless hay dùng Command prompt vào cổng Console,Terminal,Wed Browse... và còn nhiều tính năng khác nữa.
      Có chút hạn chế đây: Một số câu lệnh không được hỗ trợ
      Chúc bạn vui !!!
      Trần Mỹ Phúc
      tranmyphuc@hotmail.com
      Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Juniper Certs :
      JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
      INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

Comment

Chào !!!
        if you want here is my version cracked
        hxxp://rapidshare.com/files/127918304/PacketTracer5.rar
        simply replace in the packet tracer's installation directory (x:\.....\Packet Tracer 5.0\bin)

Chúc vui !!!
        Trần Mỹ Phúc
        tranmyphuc@hotmail.com

Juniper Certs :
        JNCIP-ENT & JNCIP-SEC

Comment

Mình vẫn chưa phân biệt được rõ lắm giữa các phần mềm giả lập, có nhiều quá, hiện chỉ dùng có Packet Tracer và GNS thôi.
          Bạn có thể so sánh sơ qua giữa vài phần mềm giả lập đc ko?
          Thanks

Comment

mình có cài packet tracer 5.0 nhưng ko thể nào sử dụng được ?

Comment

Packet tracer 5.0 mới là bản beta thôi mà, đã có chính thức đâu, cứ dùng 4.11 đi đã ...

Comment

Chào bạn Myphuc mình cũng có phần mềm Packet tracer 4.1 nhưng ko biết dùng thế nào . Mình toàn dùng phần mềm boson thôi .Myphuc có tài liệu hướng dẫn sử dụng Packet tracer 4.1không , giúp mình với .Cảm ơn bạn nhiều .

Comment

help me! Scheduliing in wimax.

Chào các bạn.
                  Mình đang làm luận văn về scheduling wimax và mô phỏng trên ns2. Mình đang bí về phần mô phỏng vì mình mới bắt đầu tìm hiểu Ns2 nên không đủ thời gian để nghiên cứu và viết code được.Được biết bàn binhld vừa làm xong đề tài này. Nhờ bạn binhld hoặc bạn nào đã nghiên cứu về phần này giúp mình với,nếu có tool *.TCL mô phỏng scheduling trên wimax hoặc tài liệu cho mình xin. Mình cảm ơn nhiều.
                  Email của mình :nvtunggli@gmail.com

Comment

Originally posted by danhtctk4 View Post
                    Chào bạn Myphuc mình cũng có phần mềm Packet tracer 4.1 nhưng ko biết dùng thế nào . Mình toàn dùng phần mềm boson thôi .Myphuc có tài liệu hướng dẫn sử dụng Packet tracer 4.1không , giúp mình với .Cảm ơn bạn nhiều .
                    Bạn tham khảo 2 link này :

4shared is a perfect place to store your pictures, documents, videos and files, so you can share them with friends, family, and the world. Claim your free 15GB now!
                    Trịnh Anh Luân
                    - Email : trinhanhluan@vnpro.org
                    - Search my site
                    - Search VNPRO.ORG

Trung Tâm Tin Học VnPro
                  Địa chỉ: 149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
                  Tel: (08) 35124257 (5 lines)
                  Fax: (08) 35124314

Home page: http://www.vnpro.vn
                  Support Forum: http://www.vnpro.org
                  Network channel: http://www.dancisco.com
                  • Chuyên đào tạo quản trị mạng và hạ tầng Internet
                  • Phát hành sách chuyên môn
                  • Tư vấn và tuyển dụng nhân sự IT
                  • Tư vấn thiết kế và hỗ trợ kỹ thuật hệ thống mạng

Blog: http://www.vnpro.org/blog
                  Wifi forum: http://www.wifipro.org

Comment

update bản 5.2

Bản full !

Code:
                    [url]http://rapidshare.com/files/273991289/PT-5.2_saobacdau-acad.vn_.rar[/url]
                    Bản no tutorial

Code:
                    [url]http://rapidshare.com/files/273991291/PT-5.2-no_tut_saobacdau-acad.vn_.rar[/url]
                    tu0ng_c0ng

Comment

• Working...
                      X