• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crack Qualystem UbiBoot - Giup Windows XP khong dung cau hinh

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by locgame View Post
    litenet pc vẩn có thể cấu hình image chung or riêng đễ chạy nhưng vẩn nhanh hơn 3com bạn có thể ktra.Còn về bootrom bxo mình có thễ phân tích cho bạn thấy nhược ngay chổ tất cả các máy write cache trên cùng 1 thư mục VDisk nên khi chạy nhiều máy như au lúc nhảy nhạc nhanh rất dễ bị lagg "cái này mình kiểm chứng rồi.Phòng nét cũa bạn chạy y như mình thôi chĩ nhưng game soucer ko run từ mapping hdd được thì mới setup lên image nhưng nhiều máy load game nặng thì vô chậm .Còn chuyện chạy được game thì bình thường chỉ so sánh chậm hay nhanh hơn có hdd ? Phòng máy bạn chạy phòng máy khác có hdd có nhiều nguyên do người ta sài máy cụ hơn hoặc người ta tay nghề kém hơn chứ mà cở dân hiểu biết chút thì ko có chuyện đó.(ngay cả dàn máy core 6300 mà gặp virus ,spyware ram 1Gb hệ thống vẩn chậm chạp)
    Hiện tại mình chĩ còn dùng bootrom cho 1 máy Server( Bootrom và tính tiền)10 máy con chũ yếu web ,chơi game yếu võ lâm phong thần, au ,đua xe nghe nhạc thôi
    Các game khác đang chơi trên Hdd sata2 thấy rất khác
    Toàn bộ dàn máy mình ram 1g và Vga 256mb nên mình có đk kiễm chứng
    để tính cho tương lai.Bootrom ko dùng cho game nặng bạn phãi chấp nhận điều đó kể cả người anh mình đã tìm ra giải pháp bắc buộc write cache trên các HDD khác với hệ thống raid 5 cải thiện hiệu năng rất tốt với dàn máy gần 100 dạy dùng học đồ họa
    Hệ thống bootrom bxp rất tốt cho trường học +web+small game và ko có gì phức tạp cả chĩ cần 1 HDD raid or dự phòng là giải quyết tất cả
    Hi.
    Đã tranh luận thì chúng ta phải dựa trên phương diện kỹ thuật. Ví dụ windowxp không thể chạy được khi di chuyển ổ cứng từ máy này sang máy khác có cấu hình khác nhau, tuy nhiên với một số tool của các hãng thứ 3 như là UBiboot thì cho phép chúng ta làm điều đó, nhưng như thế không thể nói là cùng mọt bộ winxp có thể chạy đựoc trên nhiều cấu hình phần cứng khác nhau (giống như bộ đĩa ghost đa cấu hình) và nếu bạn sử dụng bị lỗi thì hãng Microsoft cũng không support cho bạn trong trường hợp đó.
    Litenet cũng vậy, mặc định cài đặt sẽ chạy với chế độ share image (ngay thư mục chứa win9x cho các máy con cũng được đặt tên mặc định là SHARE). 3Com VLD mặc định cũng là chạy riêng image, tuy nhiên nhiều người vẫn chạy được một image cho cả phòng máy với việc kết hợp một số công cụ khác. Nói vậy để bạn hiểu khi so sánh 2 sản phẩm với nhau thì phải dựa theo tiêu chuẩn của từng hãng chứ không phải dựa theo cách sử dụng của khách hàng. Và vì thế Litenet nhanh hơn 3ComVLD bởi vì nó chạy chung 1 image cho các client và 3ComVLD thì mỗi máy chạy 1 image.

Còn việc bạn nói nhược điểm của BXP là do "cả các máy write cache trên cùng 1 thư mục VDisk nên khi chạy nhiều máy như au lúc nhảy nhạc nhanh rất dễ bị lagg" thì càng phi kỹ thuật vì việc ghi cache vào 1 thư mục hay nhiều thư mục là do phần mềm quy định và mỗi hàng khi tạo nên sản phẩm của mình thị họ luôn chọn phương án tối ưu nhất. Bạn dựa vào đâu cho rằng do ghi vào 1 thư mục thì sẽ chậm, chẳng lẽ ghi riêng rẽ ra nhiều thư mục thì nhanh hơn sao (ở đây không tính đến các thư mục nằm trên các ổ cứng khác nhau).
    Phòng net của mình tất cả các game online và offline (khoảng 30GB) đều không cài vào image. Như mình đã nói ở trên là image của mình chỉ có một bộ winxp, driver, YM mà thôi, ko có cài một game hay phần mềm ứng dụng nào vào cả, chính vì vậy mà nó chạy rất nhanh và ít tốn bộ nhớ.
    Không ai nói là bootrom nhanh hơn hdd cả! Nhanh hơn làm sao được trong khi thay vì mỗi máy chạy một hdd, bây giờ cả phòng máy chạy chung 1 hdd trên máy chủ, cho dù lả raid0 đến nhiều ổ đi nữa. Mình thấy bạn hay thắc mắc vấn đề này trong khi nó chỉ là một điều rất cơ bản.
    Hiện tại phòng net của mình tất cả các game đều chơi láng cả, không có kiêng cái gì. Nếu khách cần game nào thì bằng bất cứ cách nào cũng phải cài được và chạy được. Thậm chí nhièu khách đến chơi còn đem theo mấy cái đĩa cd cài game offline nhờ mình cài vào để họ chơi mình cũng sẵn sàng.
    Vậy thôi, mình cũng nói nhiều quá rồi, không muốn tranh cãi thêm nếu những điều bạn đưa ra không dựa trên phương diện kỹ thuật.

Comment

Originally posted by lanuser View Post
      Hi.
      Đã tranh luận thì chúng ta phải dựa trên phương diện kỹ thuật. Ví dụ windowxp không thể chạy được khi di chuyển ổ cứng từ máy này sang máy khác có cấu hình khác nhau, tuy nhiên với một số tool của các hãng thứ 3 như là UBiboot thì cho phép chúng ta làm điều đó, nhưng như thế không thể nói là cùng mọt bộ winxp có thể chạy đựoc trên nhiều cấu hình phần cứng khác nhau (giống như bộ đĩa ghost đa cấu hình) và nếu bạn sử dụng bị lỗi thì hãng Microsoft cũng không support cho bạn trong trường hợp đó.
      Litenet cũng vậy, mặc định cài đặt sẽ chạy với chế độ share image (ngay thư mục chứa win9x cho các máy con cũng được đặt tên mặc định là SHARE). 3Com VLD mặc định cũng là chạy riêng image, tuy nhiên nhiều người vẫn chạy được một image cho cả phòng máy với việc kết hợp một số công cụ khác. Nói vậy để bạn hiểu khi so sánh 2 sản phẩm với nhau thì phải dựa theo tiêu chuẩn của từng hãng chứ không phải dựa theo cách sử dụng của khách hàng. Và vì thế Litenet nhanh hơn 3ComVLD bởi vì nó chạy chung 1 image cho các client và 3ComVLD thì mỗi máy chạy 1 image.

Còn việc bạn nói nhược điểm của BXP là do "cả các máy write cache trên cùng 1 thư mục VDisk nên khi chạy nhiều máy như au lúc nhảy nhạc nhanh rất dễ bị lagg" thì càng phi kỹ thuật vì việc ghi cache vào 1 thư mục hay nhiều thư mục là do phần mềm quy định và mỗi hàng khi tạo nên sản phẩm của mình thị họ luôn chọn phương án tối ưu nhất. Bạn dựa vào đâu cho rằng do ghi vào 1 thư mục thì sẽ chậm, chẳng lẽ ghi riêng rẽ ra nhiều thư mục thì nhanh hơn sao (ở đây không tính đến các thư mục nằm trên các ổ cứng khác nhau).
      Phòng net của mình tất cả các game online và offline (khoảng 30GB) đều không cài vào image. Như mình đã nói ở trên là image của mình chỉ có một bộ winxp, driver, YM mà thôi, ko có cài một game hay phần mềm ứng dụng nào vào cả, chính vì vậy mà nó chạy rất nhanh và ít tốn bộ nhớ.
      Không ai nói là bootrom nhanh hơn hdd cả! Nhanh hơn làm sao được trong khi thay vì mỗi máy chạy một hdd, bây giờ cả phòng máy chạy chung 1 hdd trên máy chủ, cho dù lả raid0 đến nhiều ổ đi nữa. Mình thấy bạn hay thắc mắc vấn đề này trong khi nó chỉ là một điều rất cơ bản.
      Hiện tại phòng net của mình tất cả các game đều chơi láng cả, không có kiêng cái gì. Nếu khách cần game nào thì bằng bất cứ cách nào cũng phải cài được và chạy được. Thậm chí nhièu khách đến chơi còn đem theo mấy cái đĩa cd cài game offline nhờ mình cài vào để họ chơi mình cũng sẵn sàng.
      Vậy thôi, mình cũng nói nhiều quá rồi, không muốn tranh cãi thêm nếu những điều bạn đưa ra không dựa trên phương diện kỹ thuật.
      Bạn có thễ ko hiễu ý rồi.Mình chĩ nói cơ bản cho bạn hiểu về phần mềm BR thì thằng nào có kỷ thuật hơn là soft chạy tốt hơn chứ ko phải do cách sài bằng chứng lanpc được nhiều hảng lớn làm partner hơn bxp(bạn có thể xem lại)
      Cái thứ 2 về bxp ý mình về write cache là trên nhiều HDD chứ ko phải 1 còn nếu trên cùng 1 máy thì nói làm gì thư mục nào cũng như nhau
      Thứ 3 là về game offline câú hình rất nặng mình đã làm lâu rồi và rất hiệu quả
      đó là cài 1 server file samba linux chũ yếu share file game tất cả client map vào lấy game còn bootrom server ko có game và image chỉ có 1 game audition thôi vì thằng này lúc trươc nếu copy souce ko chạy nhưng nay thì mình sữa được rồi .Nếu server bạn có chứa game trên đó bảo đảm HDD sẽ bị đèn đõ và linux mình đã khắc phục vụ đó nhưng vẩn ko tốt = hdd riêng
      Nếu xét về chơi game thì it ai nói chạy được hay ko mà phải là chạy nhanh chứ nếu máy client gắn ram vga xịn vô thì làm sao mà sao chạy ko được?
      Hiện tại game mình rất nhiêù game hiện hành rất nặng toàn 4-6 Gb ,từ 1-2 dĩa DVD/1game và cái ổ cứng 250gb mình ko còn đủ chổ nữa nên mình sắp lên ổ 500GB
      nói thật 30gb game bạn chĩ cở 4-5 game cũa mình là hết chổ nên mình nghỉ do đk phải phù hợp thực tế chổ bạn chĩ cho chơi game thông dụng mà thôi
      Last edited by Guest; 07-06-2007, 12:53 PM.

Comment

he he , công nhận là nhìn lại thì thấy mình tụt hậu so với anh em nhiều thật, và nhất là game thì bái các bác làm sư phụ rồi ... hic hic ...
        nếu mà HDD vẫn còn chiếm một tỉ trọng khá lớn trong 1 PC như hồi xưa thì có lẽ chắc giờ này bootrom vẫn còn làm ăn được như hồi xưa nhỉ.

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
        http://www.asterisk.vn

Comment

link Adrence 4.0 và cr đã được post trong manguon.com bi died roi, ban nao co cho minh voi, can gap. thank, mail minh hqecc@yahoo.com

Comment

Working...
          X