• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về cách thiết lập Dynamic DNS trong DynDNS.com và trong no-ip.com?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về cách thiết lập Dynamic DNS trong DynDNS.com và trong no-ip.com?

Sao tôi thiết lập domain động ở DynDNS mà không được. Có nghĩa là Máy local đã cài IIS, nhưng truy cập từ Internet qua tên Domain của Dyn DNS vào webserver ở local lại không được!
    Bác nào biết thì chỉ dùm cái!

Originally posted by antif View Post
    Sao tôi thiết lập domain động ở DynDNS mà không được. Có nghĩa là Máy local đã cài IIS, nhưng truy cập từ Internet qua tên Domain của Dyn DNS vào webserver ở local lại không được!
    Bác nào biết thì chỉ dùm cái!
    NAT port 80 vào Web Server (nếu đang sử dụng port 80 cho Website).
    Nhớ Network ........ !

Comment

Cảm ơn bác đã quan tâm! Nhưng bác có thể nói rõ hơn là NAT cổng 80 vào Webserver là thế nào được không? em chỉ biết NAT từ interface này sang interface khác được thôi. Em vẫn chưa rõ NAT cổng có nghĩa là sao!
      Thanks bác rất nhiều!

Comment

Originally posted by antif View Post
        Cảm ơn bác đã quan tâm! Nhưng bác có thể nói rõ hơn là NAT cổng 80 vào Webserver là thế nào được không? em chỉ biết NAT từ interface này sang interface khác được thôi. Em vẫn chưa rõ NAT cổng có nghĩa là sao!
        Thanks bác rất nhiều!
        Bạn vào trang cấu hình ADSL Modem, sẽ có phần NAT ( hoặc Port Forwarding). Các thông số cần nhập sẽ là : IP máy Web Server, Port (from 80 to 80).
        Nhớ Network ........ !

Comment

Đối với từng loại router khác nhau , bạn cứ vào manual của router mà xem phần NAT , nó giải thích cách config cặn kẽ ,dễ hiểu lắm . Còn ý tưởng chung thì như Nguyennp đã nói...

Comment

Thanks all!

Comment

Working...
            X