• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Help me, What is Gateway?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Help me, What is Gateway?

Hi,

Trước tiên, xin cảm ơn anh nuoctra đã giải thích về PABX nhiều ah.

Nhờ anh và các bạn có thể giải thích cho em về PoP (Point of Presence) được ko ah? Khái niệm và cấu hình (PoP bao gồm những thiết bị nào ah)? Khía niệm PoP chỉ dùng cho packet switch đúng ko ah? Hay dùng cho cả circuit switch ah?

(Nếu có cả chỉ dẫn và hình vẽ cụ thể về PoP configuration thì hay quá,... Mình đã đọc qua khái niệm rồi nhưng vẫn chưa hiểu được bản chất của vấn đề,... )

Khái niệm cổng (Gateway) là gì ah? Có chia ra theo Voice gateway và Data Gateway theo loại hình dịch vụ mà SP hay các Carrier cung cấp không ah? Thực ra đó là 1 server hay là môt tổng đài ah? Em thấy người ta hay nói đến Tổng đài gateway,...

Cổng đi quốc tế của cả nước đều kết nối qua VTI (Vietnam Telecom International) có đúng ko, tốc độ là bao nhiêu? Em nghe nói là 200Mbps có đúng ko ah?

Cổng kết nối đi quốc tế của các dịch vụ Telecom riêng và Internet riêng hay chung?

Xin cảm ơn ah,...
Working...
X