• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

xin giup cho ve ADSL cần rât gấp xin cám ơn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

các bạn có thể làm ơn cho mình biết rõ sơ đồ, cách lắp đặt và những linh kiện phải mua giá khoảng bao nhiêu không vì bên này muốn đi mua những thiêt bị đo mình phải liệt kê danh sách ra để đi mua hoặc cho mình địa chỉ cửa hàng bán tại hà nội để mình nhờ nguời mua, cái chính là cách lắp đặt vì mình không ở việt nam nên không thể nhờ ai giúp được mà phải tự mình làm nên các bạn có thể chỉ cho mình cách lắp đặt cụ thể đươc không mình xin cám ơn

Comment

Sao bạn không dùng công nghệ cũ 10base5 đó . Theo mình đó là lựa chọn kinh tế. một đoạn là 500 mét bạn là 02 đoạn là xong nhớ là kiếm người quen để đặt khúc giữa đó. với công nghệ 10base 5 bạn có thể kéo 04 đoạn thành 02 km lận. Ngày xưa những năm 90 mình thấy chạy nhiều và ổn định lắm.

Comment

Re: Re : xin giup cho ve ADSL cần rât gấp xin cám ơn

hi

Quan cua ban la mot quan chat. Nen ban phai lua chon nhieu giai phap dung khong.

Ve ki thuat thi co nhieu cach nhung quan trong la chi phi la bao nhieu moi quan trong !!!

wireless is OK!! nhung voi 700m thi bo AP va thiet bi dau cuoi se dat day!!!

Neu dung cap UTP cat5 thi ban lai khong the truyen xa den nhu vay

Neu ban co the keo duoc cap nhu ban noi thi don gian hon nhieu:
        Hien nay tren thi truong co mot so thiet bi co the chuyen doi tu tin hieu adsl tren doi day cap dong sang ethernet va nguoc lai va khoang cach cua chung lai khong chi la 700m ma con len toi tren 3km tuy theo ban chon toc do tren do. Vi the ban chi can 2 bo nay thi ban co the tim ra giai phap roi day
        Thiet bi toi dang dung bay gio la 2 bo Patton co chuc nang modem ADSL luon (nhung dat day)
        Ban co the chon thiet bi khac cua chau A se re hon va chuc nang tuong tu vi du nhu bo AM2048A
        Thu xem !!!! Chuc thanh cong

Comment

nhưng các anh định dùng cáp quang hay gì??????????????

Comment

Hi,
            Tôi cho rằng SHDSL là một giải pháp tôt. Khi bạn dùng hai đối cáp (dual-pair) thì tốc độ và khoảng cách theo lí thuyết có thể gấp đôi khi dùng single-pair (4,6Mbps trên 6km). Giá cả cũng rẻ hơn dùng Wireless, bảo mật tốt hơn hẳn.
            Thận chào

Comment

Hoặc mua thêm một con Switch 2924 LRE (Long Reach Ethernet) về. Khoảng cách kéo dài của nó lên tới 1.5 km. Nhưng không rẻ chút nào. Thông tin cụ thể bạn vào trang của Cisco tham khảo nhé.
              Nhưng tôi thấy giải pháp Wireless vẫn là tối ưu đấy.Không phải dây dợ lằng nhằng

Comment

Working...
              X