• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nhận Mail Outlook Express qua cơ chế Proxy được không ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nhận Mail Outlook Express qua cơ chế Proxy được không ?

Hi !

Nếu như dùng chương trình Share Internet như WinRoute, Proxy, Wingate hay ISA thì có hỗ trợ cho các máy client nhận mail bằng Outlook Express được hay không ? Nếu được thì làm như thế nào . Có chương trình nào Share Internet khác có thể hỗ trợ nhận mail bằng Outlook Express ? Mình nghe nói nếu kết nối Internet qua cơ chế Proxy thì các máy Client không nhận Mail bằng Outlook ?

Cảm ơn các bạn !
    VnPro - The way to get knowledge
    \"Không biết thì hỏi, muốn giỏi phải là người dốt \"

Bạn hoàn toàn nhận mail qua proxy được. Bạn cần khai báo địa chỉ IP của máy chủ thư mà bạn đang là khách hàng ( Bạn có thể hỏi ISP hoặc ping tới tên của máy chủ thư ví dụ: ping omail.fpt.vn) trong phần mềm proxy. Tại máy trạm bạn khai báo máy chủ thư là địa chỉ IP của máy chủ proxy

Comment

Chào bạn !

Không biết mình nhận định câu trả lời của bạn như thế này có phải không ?
      Nếu bạn nói như vậy đó giống như là một là mail Online phải không bạn !

Vấn đề ở đây mình không nói là dùng Mail Ofline/Online . Máy chủ dùng chương trình Proxy để chia sẽ kết nối Internet , hiện tại chưa có domain riêng nên chưa thể thiết lập một máy chủ Mailserver cho nên mỗi user đang dùng không cùng một domain. chính vì vậy tại mỗi máy sẽ thiết lập một Acount mail giống như trường hợp nhận thư trực tiếp từ máy chủ ISP. Mình đã thử rồi kết nối rồi nhưng chưa được nó cứ báo lỗi là không tìm thấy Domain này , nhưng mình kết nối tại máy chủ Share Internet thì vẫn bình thường , không biết là mình đã chỉnh cấu hình đúng tại các máy Client hay chưa !
      Các bạn cho biết thêm ý kiến nhé !
      Thân chào !

Comment

Re: Nhận Mail Outlook Express qua cơ chế Proxy được không ?

Proxy cho phép truy cập vào pop3 và SMTP của ISP, tuy nhiên bạn phải khai báo IP chứ không phải name như kết nối dialup. Viêcj dùng thư online hay offline tôi không đề cập ở đây
        Bạn cần khai báo trong POP3 và SMTP server địa chỉ IP của máy chủ thư mà bạn đang là khách hàng ( Bạn có thể hỏi ISP hoặc ping tới tên của máy chủ thư ví dụ: ping omail.fpt.vn) trong phần mềm proxy. Bạn cúng cần khai báo các cổng truy nhập SMTP là 25, POP3 là 110.
        Tại máy trạm bạn khai báo máy chủ thư là địa chỉ IP của máy chủ proxy , connection là LAN connect. Tuy nhiên nếu nhiều user dùng chung 1 account thư thì cần thiết lập chức năng leave a copy on server

Comment

Bạn hoàn toàn có thể nhận Email bằng Outlook Express thông qua Proxy.
          Để nhận được email qua Proxy bạn cần quan tấm đến:
          - Địa chỉ máy chủ cài Proxy sau đó setup nó trong mục Tools-> Internet Options -> Connection -> Lan Setting
          - Địa chỉ máy chủ email gồm máy chủ Smtp và máy chủ Pop3
          - Các port tương ứng với máy chủ Smtp (mặc định là 25) và pop3 (mặc định là 101)

Chuc bạn thành công

Comment

Hi !
            Ví dụ như mình dùng ISP của Netnam ,thông thường là
            POP3 :pop.hcmc.netnam.vn
            SMTP :smtp.hcmc.netnam.vn

Cái này là dùng để kết nối qua dialup

Nếu dùng qua cơ chế PROXY thì dùng như sau :

Vậy thì tại máy client thì trong phần :
            Incoming mail (POP3) :203.162.6.68
            Outgoing mail (SMTP) :203.162.6.70
            Như vậy phải không các bạn !

Nhưng mình cũng có thiết lập như phần kết nối qua Dialup thì có những máy cũng nhận thư về được vậy ! đối với Windows Me thì nhận tốt không có vấn đề gì cả!
            Mình muốn hỏi thêm sao lại có trường hợp như vậy !

Cảm ơn các bạn mình sẽ làm thử xem sao !

Thân chào !

Comment

Re: Nhận Mail Outlook Express qua cơ chế Proxy được không ?

Cái đó nhiều khi do DNS bị xung đột. Do đó tốt nhất bạn nên khai báo Incomming Server và Outgoing Server trực tiếp bằng địa chỉ IP thực thì tốt nhất.

Inochi

Comment

hi !

Cám ơn bạn nhiều nha ! :D

Chúc bạn thành công !

Comment

Working...
                X