• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần hỏii vài điều về VPN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cần hỏii vài điều về VPN

Ai rãnh rỗi xin nói rõ cho em biết về những ứng dụng của VPN(trong tất cả các lĩnh vực,không chỉ riêng trong tin học (nếu như có) ).Xin nói rõ chút và nếu có tài liệu về ứng dụng VPN xin cho em xin luôn a. Xin cảm ơn. Email: worldhuman3k@gmail.com :D

Hi Juda
    Mình nghĩ rằng ứng dụng của VPN trong thực tế ( trong tin học còn các lĩnh vực khác thì mình cũng chưa rõ lắm) thì rất nhiều .
    Bạn hiểu rằng khi kết nối VPN tức là kết nối trực tiếp vào mạng LAN của VPN Gateway (một số trường hợp khác lại bị hạn chế tức là không vào được mạng LAN đâu). Khi đó đứng trong LAN thì bạn có thể sử dụng mọi tài nguyên (documment, share...), chương trình ứng dụng...
    Mình lấy 1 ví dụ:
    Mình xây dựng 1 chương trình quản lý, chương trình ứng dụng... của toàn bộ các đơn vị trực thuộc Tổng Công ty. Mình không đủ điều kiện để đầu tư mạng WAN cho cả Công ty. Ở đây mình sẽ sử dụng giải pháp dùng VPN Gateway tại Tổng Công ty và đặt database tại đó. Tại các đơn vị trực thuộc chỉ có yêu cầu duy nhất là có Internet là đáp ứng được nhu cầu. Và sử dụng VPN Client kết nối vào Database của Tổng Công ty

Mong mọi người cùng thảo luận thêm

Comment

RE: Cần hỏii vài điều về VPN

Cảm ơn bạn nhưng bạn có thể nói rõ hơn được o??Và có hể cung cấp cho mình một ít tài liệu nói về những ứng dụng của VPN.Thanks :)

Comment

Working...
      X