• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Help m: giúp đỡ về cách test đường VSAT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Help m: giúp đỡ về cách test đường VSAT

Tôi có 1 mạng, hiện tại đang kết nối giữa HCM và HN dùng 2 router 2620 bằng đường truyền VSAT (vệ tinh). Có cách nào để test đường truyền OK hay ko (ko dùng lệnh Ping router đầu HN).
    Tôi có thể loop vòng đường VSAT (Router tại HCM phát và thu về chính nó), lúc đó tôi muốn test đường truyền từ Router đến chỗ loop về là OK hay ko?
    Có cách nào khác ko ?, vì trường hợp này ko dùng ping được

Hi, driver,
    Theo tôi bạn nên dùng một máy đo truyền dân. Loop vòng một đầu, tại đầu kia bạn phát một chuồi PRBS (Psedo Random Bit Sequence), đo BER trong ít nhất 48 tiếng là đươc.
    Thân

Comment

RE: Help m: giúp đỡ về cách test đường VSAT

Cám ơn bạn nhiều, nhưng toi muốn check mà ko muốn gắn thêm thiết bị vào, muốn tận dụng những cái có sẵn. Còn nếu muốn check đường truyền khi cách ly thì ko khó lắm. Dù sao cung cám ơn bạn nhiều.
      Còn ai có cách khác xin gia tay giúp đỡ nhé

Comment

Working...
      X