• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

kết nối ra Isp trong GNS3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• kết nối ra Isp trong GNS3

Các pro có thể giúp mình mô phỏng trong GNS3 phần kết nối ra internet được không?thanks!

GNS3 thông qua việc sử dụng Dynamips có thể tạo cầu nối giữa interface trên router ảo với interface trên máy thật ,cho phép mạng ảo giao tiếp được với mạng thật.
    Để kết nối các router ảo trong GNS3 với hệ thống mạng thật ta dùng thiết bị “Cloud” sau đó gán interface của PC kết nối ISP vào cloud rồi kết nối với interface tương ứng trên Router ảo. Thiết lập interface trên router ảo up và đặt IP cùng dải, như vậy là đã có thể ra ISP.

Có thể tham khảo chi tiết:

http://2mit.org/forum/threads/12975-...d-kem-theo-IOS

Comment

Thansk pro suiteki2009 nhiều nha. Rất mong được chỉ giáo nhiều nha.

Comment

Đây bạn mình có làm hẳn một video hướng dẫn bạn có thể tham khảo nhé.
        Bạn nên đặt DNS cho PC để có thể phân giải được tên miền
        VD: như 8.8.8.8 chẳng hạn
        Đi một ngày đàng, học một sàng dại
        Sàng đi, sàng lại được một tí khôn.

---------------------------------------
        http://itwebs.com.vn/forum

Comment

hay quá. cảm ơn bv.dinh nhiều nhé . còn học hỏi nhiều . thanks!

Comment

Cho em hỏi là khi em kết nối Router trong GNS3 co ip là 192.168.1.5/24 với card mạng của máy tính thật có địa chỉ là 192.168.1.2/24 gateway là 192.168.1.5 thì lại không ping được, nó báo request time out, mặc dù em đã tắt tường lửa rồi. Mong các anh giải đáp giùm em.

Comment

Originally posted by cuongdorlla View Post
              Cho em hỏi là khi em kết nối Router trong GNS3 co ip là 192.168.1.5/24 với card mạng của máy tính thật có địa chỉ là 192.168.1.2/24 gateway là 192.168.1.5 thì lại không ping được, nó báo request time out, mặc dù em đã tắt tường lửa rồi. Mong các anh giải đáp giùm em.
              bạn thử đừng cấu hình ip tĩnh cho interface router nối với card mà dùng câu lệnh ip address dhcp xem.

Comment

Working...
              X