• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cisco ASA firewall 8.4.2 on GNS3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Mình không bung nén nhưng nó vẫn không được.mình vô console thì lúc thì nó hiện như trên, lúc nó hiện lên rùi biến mất. Bạn nào biết sửa lỗi thì cho mình yahoo để mình hỏi cho rõ với.Mình cần gấp lắm rùi. Cảm ơn nhiều.

Comment

Mình cũng cấu hình chạy Ok rồi, sau một thời gian sử dụng mình có 1 vài ý kiến như sau:
      - Activate key chỉ dùng được cho 1 lần bài lab, sau khi tắt GNS3 đi bật lại là phải activate lại mất hơn 10p. Giải pháp là làm 1 bài lab chuẩn chỉ cần có ASA thôi, Save project (check vào Save NVram... vs Save Startup Config). Sau này làm lab có ASA thì mở cái project này lên rồi thêm bớt các thiết bị khác, sau đó Save as lại là xong
      - Ram để 1GB mặc định theo hướng dẫn là hơi cao so vs nhiều máy tính. Mình thấy để 512 cũng đc rồi. Bạn nào muốn sửa 512 thì sửa lệnh ntn "-m 512 -icount auto -hdachs 980,16,32"
      - CPU chạy cũng khiếp nữa mà lại ko có chế độ Idle PC như Dynamip. Cái này mình chưa có giải pháp, bàn nào có cách nào giúp đỡ ngốn CPU thì đóng góp nha.

Comment

Bạn chịu khó làm theo các bước thật chính xać như trong bài này: http://forum.gns3.net/topic2405.html

Chú ý kỹ các bước từ 1 - 6.

Các bước tiếp theo thì họ có nói kỹ cách save config file để lần sau mở lại ko mất thời gian.....
        Last edited by hell13; 07-06-2012, 10:00 AM.

Comment

Tui mới mở lại nó, phải đánh activate code lại # /mnt/disk0/lina -m

Click image for larger version

Name:	Untitled6.jpg
Views:	1
Size:	183.8 KB
ID:	205775

Comment

ASA trong GNS3 làm mọi người trí quá ta.

===========
            CTY TNHH TM-DV NetViet
            Website: www.netvietco.net
            Email : Info@netvietco.net
            Tel : (+84) 36-028-860
            Vice Director : Mr. Lê Văn Bé Em
            CCNP , CCNPsecurity ,
            JNCIA-ER, JNCIA-EX, JNCIA-JUNOS, JNCIS-ER, JNCIS-SEC
            Yahoo: BeEmITmaster
            Mail primary: BeEm@netvietco.net

Phone number : +84.932.746.646

Comment

Up cho ai có nhu cầu
              Và link down ASDM 6.4(9) http://www.4shared.com/rar/UH9wVned/...cau2=0759nousr
              Nguyễn Bá Hiển
              Email: nguyenbahien@vnpro.org
              Yahoo: nguyenbahien_vnpro
              ------------------------------------------------------------------------------------------------------------
            Trung Tâm Tin Học VnPro
            149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
            Tel : (08) 35124257 (5 lines)
            Fax: (08) 35124314

Home page: http://www.vnpro.vn
            Support Forum: http://www.vnpro.org
            - Chuyên đào tạo quản trị mạng và hạ tầng Internet
            - Phát hành sách chuyên môn
            - Tư vấn và tuyển dụng nhân sự IT
            - Tư vấn thiết kế và hỗ trợ kỹ thuật hệ thống mạng

Network channel: http://www.dancisco.com
            Blog: http://www.vnpro.org/blog

Comment

Thank pro!:54:

Comment

thanks thớt nhiều

Comment

các pro cho em hỏi làm sao để active cho asa, em vừa mới start con asa lên nó hiện lên cái hình này rồi chả làm ăn gì được

sau đó cái cửa sổ Quemu giật đùng đùng, chả hiểu sao nữa. em cũng chả biết nhập key vào chỗ nào nữa.

Comment

Originally posted by manhcuong.green View Post
                    các pro cho em hỏi làm sao để active cho asa, em vừa mới start con asa lên nó hiện lên cái hình này rồi chả làm ăn gì được

sau đó cái cửa sổ Quemu giật đùng đùng, chả hiểu sao nữa. em cũng chả biết nhập key vào chỗ nào nữa.
                    Tải tài liệu sau về xem cấu hình lại thử bạn:
                    Lâm Văn Tú
                    Email :
                    cntt08520610@gmail.com
                    Viet Professionals Co. Ltd. (VnPro)
                    Tel: (08) 35124257 (5 lines)
                    Fax (08) 35124314
                    Tập tành bước đi....

Comment

cám ơn thầy rất nhiều, em làm được rồi. mà thầy cho em hỏi luân là có cần active bằng key ở trang đầu nữa không?
                      Last edited by manhcuong.green; 20-09-2012, 01:09 PM.

Comment

Originally posted by manhcuong.green View Post
                        cám ơn thầy rất nhiều, em làm được rồi. mà thầy cho em hỏi luân là có cần active bằng key ở trang đầu nữa không?
                        Hi bạn, trong bộ mình gửi có cả key trong đó. Bạn active cái key thứ 2 từ trên xuống nhé. Active key thì mình nghĩ nếu lab bình thường thi không cần, sau này làm failover thì cần active để chạy Active/Active.
                        Bạn nên lưu 1 topo lại sau cứ làm là chạy file .net thôi, vì active key bị lỗi là active xong, mở lên con mới là active lại. :D:D.

Chúc bạn vui.
                        Lâm Văn Tú
                        Email :
                        cntt08520610@gmail.com
                        Viet Professionals Co. Ltd. (VnPro)
                        Tel: (08) 35124257 (5 lines)
                        Fax (08) 35124314
                        Tập tành bước đi....

Comment

Chào các bạn,
                          Mình gặp vấn đề sau khi đã giả lập ASA thành công như hướng dẫn. Mình tạo một mô hình đơn giản gồm 2 zone là inside và outside. Mỗi zone mình cho ASA kết nối trực tiếp với Router giả lập luôn. Các router có thể ping trực tiếp Interface của Asa, nhưng không thể đứng từ Router trong inside ping interface asa và Router ở zone outside. Mặc dù route đã cấu hình đầy đủ. Mong các bạn hỗ trợ.

Comment

Mình đã giải quyết được vấn đề. Phải cho một ACL permit từ outside vào inside. Cứ nghĩ ASA cũng có cơ chế Stateful Inspection như các firewall khác. Thanks.

Comment

sao mình làm mà nó hoz được nhỉ vài lỗi network là sao nhỉ

Comment

• Working...
                                X