• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thiết kế mạng, từ lý thuyết đến thực tiễn – lời nói đầu.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tin_superman View Post
    Hi AriesX,

- Bạn có thể dùng Microsoft Visio để vẽ các diagram, sau đó lên cisco.com download các icon visio về đưa vào Microsoft visio.
    - Bạn cũng có thể lên google.com down load với từ khóa cisco_icon.ppt, sau đó copy từng icon vào diagram.
    - Nếu bạn muốn vẽ thật sự pro thì nghiêm cứu phần Connector của Microsoft Visio.

Chúc bạn thành công !
    Tnx bạn nhiều :D

Comment

Mấy anh chị cho em hỏi ở TPHCM giờ chỗ nào dạy CCDA tốt vậy.

Comment

VNPro bạn.

Comment

Bài viết rất có giá trị
          Bùi Quốc Kỳ
          Email: buiquocky@vnpro.org
          Yahoo: buiquocky_vnpro
          -------------------------------------------------------------------------------------------
        Trung Tâm Tin Học VnPro
        Địa chỉ: 149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
        Tel: (08) 35124257 (5 lines)
        Fax: (08) 35124314

Home page: http://www.vnpro.vn
        Support Forum: http://www.vnpro.org
        Network channel: http://www.dancisco.com
        • Chuyên đào tạo quản trị mạng và hạ tầng Internet
        • Phát hành sách chuyên môn
        • Tư vấn và tuyển dụng nhân sự IT
        • Tư vấn thiết kế và hỗ trợ kỹ thuật hệ thống mạng

Blog: http://www.vnpro.org/blog
        Wifi forum: http://www.wifipro.org

Comment

Chưa có bài configuration template cho Virtual Switch ah bạn!

Comment

Cảm ơn các bài viết của anh Bình.Nhờ có các bài viết này mà em hiểu ra được nhiều điều.Hy vọng anh sẽ tiếp tục chia sẻ những kinh nghiệm thực tế của mình cho mọi người.

Comment

hay!nhưng hơi bùn vì hình như chủ thớt đã bỏ rơi anh em rầu!:-*

Comment

chủ thớt đã bỏ đi không lời từ biệt rầu!mau quay lại nhé pác chủ.

Comment

bác thớt đi mà không lời từ biệt :(( sư phụ nào nối tiếp được mạch này không .hic

Comment

• Tks ban Binh

thbinh

Comment

• cám ơn anh rất nhiều, bài viết của anh rất cần cho mọi người. Mong anh sớm viết bài về Thiết kế hạ tầng mạng lan có dự phòng. Anh có thể cho em xin tài liệu học về thiết kế hệ thống mạng được không ạ. Em đang học môn này nhưng thầy dạy mơ hồ quá, chẳng hiểu được bào nhiêu. Nếu có thể được ah gửi cho em theo email: nguyenthilua1204@gmail.com. Rất mong sớm nhận được hồi đáp của anh. chân thành cảm ơn anh

Comment

• Cảm ơn anh Bình
                        Những kiến thức có bổ ích cho dân network, mình đang cầm tấm bằng CCDP mà thật sự mình còn rất mơ hồ, khi đọc xong bài này bới biết được những gì thực tế.
                        Theo mình thấy ở đây là chia sẽ cơ bản về mô hình thiết kế và các hướng tiếp cận, chọn lựa thiết bị, cấu hình cơ bản, mong các bác nếu có cao kiến hơn, xin vui lòng hãy lặp một topic riêng để chia sẽ. Đối với những người như tôi đang chập chững trên con đường thì đây đúng là kiến thức bổ ích thật sự. Mong anh Bình có thời gian chia sẽ tiếp.

Cảm ơn anh rất nhiều. Cộng đồng VN ta cần có những người đủ trình và đủ tâm để chia sẽ những kiến thức sâu và thiết thực cho thế hệ sau.

Chúc anh và cả nhà vui khỏe

Comment

• Chào các bạn,

Cám ơn sự quan tâm của các bạn!

Mình sẽ tiếp tục viết và chia sẽ các chủ đề tiếp theo, mỗi chủ đề sẽ có một thread mới, bắt đầu bằng "Thiết kế mạng, từ lý thuyết đến thực tiễn – ...".

Hiện tại mình đã post lên 2 chủ đề:
                          - "TKM-Cisco-Products-Understanding-Overview": tìm hiểu các dòng sản phẩm cơ bản của Cisco.
                          - "TKM-SMB-NoHA - v2.0": thiết kế hệ thống mạng cho doanh nghiệp vừa và nhỏ không dự phòng.

Sắp tới mình sẽ post tiếp 2 chủ đề sau:
                          - "TKM-SMB-HA-LEGACY": thiết kế hệ thống mạng cho doanh nghiệp vừa và nhỏ có dự phòng sử dụng Spanning-tree và HSRP protocol.
                          - "TKM-SMB-HA-STACK": thiết kế hệ thống mạng cho doanh nghiệp vừa và nhỏ có dự phòng sử dụng công nghệ "Stack Switch" của Cisco.

Have good night!

Comment

• Cám ơn bài viết của anh Bình. Hy vọng sẽ được anh chia sẻ tiếp nhưng bài tiếp theo.

Comment

• Originally posted by tienmv View Post
                              Cám ơn bài viết của anh Bình. Hy vọng sẽ được anh chia sẻ tiếp nhưng bài tiếp theo.
                              Bạn theo dõi 2 bài viết mới post lên nhé:
                              - "TKM-SMB-HA-LEGACY": thiết kế hệ thống mạng cho doanh nghiệp vừa và nhỏ có dự phòng sử dụng Spanning-tree và HSRP protocol.
                              - "TKM-SMB-HA-STACK": thiết kế hệ thống mạng cho doanh nghiệp vừa và nhỏ có dự phòng sử dụng công nghệ "Stack Switch" của Cisco.

Comment

• Working...
                                X