• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ai hiểu về mạng thật của một ISP gồm những thiết bị gì không???

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

toàn xin xỏ thôi nhỉ ?
    thế thì cho em một bản nữa nhé :)
    trungdo.tien@gmail.com
    thanks

Comment

chào các anh em là thành viên mới của forum mong các anh giúp đỡ em nhiều,sao các link các anh đưa ở trên sao em khong vô được link nào hết..,em cũng muốn xin anh ITgiang mô hình của một ISP ,thanks anh trưiớc nha..
      binh-le-duy@hotmail.com
      Last edited by Guest; 01-06-2007, 10:59 PM.

Comment

Anh ấy mất tích rồi, chắc là bận rộn với công ty. chắc phải mở lại topic khác thôi. :(
        Last edited by titanevn; 02-06-2007, 01:11 PM.
        Mai Anh Tuấn:)

Comment

gởi cho em với nhé anh ITGiang. mail của em là cuongthn@gmail.com
          thanks anh nhiều!

Comment

Gửi cho mình với mình cũng đang tìm hiểu vấn đề nay. Mail của mình là tuvv84@yahoo.com.vn. Rất vui được làm quen với bạn. Xin cám ơn

Comment

Gui cho mình 1 bản luôn nhé. Cảm ơn nhiều! Địa chỉ của mình la hieulucky83@yahoo.com
              Last edited by hieulucky83; 15-05-2008, 04:25 PM.
              hay la chinh minh !

Comment

Giang này làm ở MFone hả? IP-Core xong rồi mà.

Comment

IP Core xong rồi nhưng mới xong chấm điểm, mà xong IP Core thì cũng chưa xong hết đượcO:-)

Comment

Theo tôi được biết, IP Core cho mạng NGN của VNPT đã hoạt động từ cuối năm 2003 (VN1) và đã nâng cấp rất nhiều lần. Và đây là 1 mạng NGN hoàn chỉnh và có cấu hình lớn nhất tại VN. Có 3 P Router ở HNI, DNG, HCM dùng thiết bị M320 của Juniper, và rất nhiều PE Router ở các tỉnh, tp trên toàn quốc dùng ERX1410 hoặc ERX1440 của Juniper.

Hiện nay VNPT đang xây dựng 1 mạng IP Core thứ 2 (VN2) có cấu hình lớn hơn rất nhiều VN1. P Router có ở nhiều thành phố lớn và tất cả các tỉnh, thành phố đều có PE Router.

Comment

Bác Senior cho tôi hỏi tí, bác nói IP Core xong rồi nhưng mới xong chấm điểm là sao thế bác. Vì tối thấy VTN là đơn vị thành viên của VNPT đã cung cấp dịch vụ trên mạng NGN rồi mà. Năm 2007 VTN cũng đã thắng thầu cung cấp dịch vụ MegaWAN cho Bộ tài chính (Kho bạc, Hải quan, Thuế, ...) đến tất cả các quận huyện trên toàn quốc. Vậy mới xong chấm điểm là ntn bác? Có phải xong chấm điểm cho VN2 không? Như vậy là 1 tin đáng mừng cho CNTT của VN rồi.

Comment

Lâu quá không vào.

Những gì bác silverhead nói đúng phần lớn đấy. Ý mình là cái VN2 <- chắc tên bác silverhead tự đặt :113:.

Mừng hay không thì chưa biết nhưng mà nhà mình khó làm nhanh được. Mong là khi ra vẫn còn kịp cung cấp dịch vụ thì tốt.

Nhân đây mình cũng nói luôn là cái cấu hình mà các bác đang xin, bác gì kia mà dám cho thì cũng hơi liều@-)

Comment

chào anh Ltgiang! sao anh ko up lên 1 host nào đó cho mọi người down về chứ gởi qua mail thế này thì chỉ được vài người muốn có tài liệu thôi. với lại mất thời gian lắm

Comment

Bạn ơi, sao mình không tìm thấy links nào nhỉ? Mong các bạn post lại hoặc cho mình xin tài liệu vào địa chỉ: nvp1985@gmail.com. Xin cảm ơn các bạn rất nhiều!

Comment

Help

Các bác ở đây có bác nào đã từng cung cấp giải pháp và thiết bị ISP không? Em đang có nhu cầu hợp tác.

Tks,

Vinh, dang.hong.vinh@gmail.com

Comment

Làm ơn cho mình hỏi, hiện nay công nghệ nào được dùng phổ biến nhất trong hệ thống mạng lõi của VN. MPLS, ATM hay Frame Relay và nếu được dùng thì ISP nào đang cung cấp và triển khai. Thank

Comment

Working...
                                X