• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lỗi cài đặt NS2 và file mở rộng???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Chào các b, mình cũng đang học ns2. Bạn cho mình hỏi: mình cài đặt ns2 trên win và khi thực hiện bước ./validate nó đã báo pass mà mình thử chạy 1 file thì báo không được.
    THANGLONG@THANGLONG-PC ~/ns-allinone-2.35/ns-2.35/tcl/ex
    $ ns example.tcl
    -bash: ns: command not found

Comment

Mình đang làm luận văn về định tuyến và gán bước sóng trong mạng WDM dùng ns2. Ai có thể giúp mình hoàn thành việc mô phỏng ko? mình đang rất cần gấp. Mình xin hậu tạ.
      Số dt: 0902484345.

Comment

các bạn cho mình hỏi cài NS2 trên window7 được không vậy hả ban? mình có sử dùng phần mềm giả lập Cygwin rồi mà vẫn ko thành công. Bạn nào có phần mềm cho mình xin với nhé!
        thanhks các bác.

Comment

Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	1
Size:	21.9 KB
ID:	206505
          bạn ơi cho mình hỏi lỗi này sửa như thế nào vậy.mình sử dụng ns2 trên cygwin.
          chạy file wifi.tcl vẫn xuất được file out.nam và out.tr nhưng k hiển thị cửa sổ mô phỏng nam.Mong mọi người chỉ giúp
          Last edited by anhdao178; 04-03-2013, 09:52 PM.

Comment

kira có module OBS-ns không.Nếu có mình xin với nha, mình đang làm đề tài tốt nghiệp.Mail cua minh là trvantay@gmail.com. Cảm ơn bạn nhiều

Comment

a kira xem giúp em lỗi này sửa như thế nào Click image for larger version

Name:	ns2 lỗi.jpg
Views:	1
Size:	21.9 KB
ID:	206539

Comment

Hi bạn!
                - Bạn có thể gửi lại code mobile ip cho mình được ko? link bị die rồi!

Comment

Originally posted by kira12a8 View Post
                  Bạn ơi gửi link lại giúp mình nha, link die rồi!.Thans

Comment

Mấy a pro cho e hỏi xí về cái phần cài đặt Ns2 ạ.em dùng fedora.Em coppy file ns2-allinone-2.31 vào thư muc Home/Admin rồi.Sau đó em mở terminal để cài đặt thì bị thông báo lỗi không đủ quyền truy cập.
                    [Admin@localhost ~]$ cd ns-allinone-2.31/
                    [Admin@localhost ns-allinone-2.31]$ ./install
                    bash: ./install: Không đủ quyền truy cập
                    [Admin@localhost ns-allinone-2.31]$
                    Dạ lỗi như rứa là sao ạ

Comment

Chào bác Kira12a8
                      Em đang cần cứu gấp về hướng dẫn mô phỏng Mobile IP trên NS2 nhưng không tải file về được. link bác cung cấp die rồi
                      Bác có prọect hướng dẫn và code không? Cho em xin với!!!! Tks bác nhiều.
                      Mail của em là ninhutehy@gmail.com

Comment

anh chi nào có ví dụ mô phỏng về giao thức đinh tuyến TORA trên ns2 , cho e xem tham khảo với . thanks

Comment

Working...
                        X