• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về cấu hình DHCP + chia VLAN trên Multilayer Switch3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về cấu hình DHCP + chia VLAN trên Multilayer Switch3

em có mô hình mạng như sau
    Mục đích của em trong bài này là: Chia vlan + cấu hình DHCP trên Multilayer Switch3, và từ các PC nhân được ip do DHCP cấp

-Trên Multilayer Switch3 em đã chia vlan, tạo các ip dhcp pool cho các vlan,
    nhưng em vào pc 2 không thấy nó nhận địa chỉ ip do DHCP cấp
    * Em không biết: trên các swicth 2950 mình cần phải cấu hình như thế nào để các pc nhận ip do Multilayer Switch3 cấp
    Mong các pro giúp đỡ
    EM xin cảm ơn trước

hi bạn,
    bạn gửi file config lên mọi người tiện troubleshoot nhé
    thanks
    Doan Quang Hoa (Mr.)
    E-mail : hoadqtk4@gmail.com
    Y!M : hoadq_tk4
    Phone : 0916.816.527
    CCNP, CCSP

Comment

Câu trả lời tại đây:

Dương Văn Khoa
      Mail:khoadv@hsp-vn.com (HSPVietNam)
      Mobile:01668 24 88 88

Comment

Day la bai minh lam giup ban (tai hom nay cung ranh :) ), ban co the xem them ve cau hinh cho con SW layer 3 o duoi, cac con 2960 cau hinh tuong tu nhau, minh chi up 1 con. Ban thong cam, minh dang xai ubuntu, dung packet tracer tren ubuntu nen go ko co dau.
        Attached Files

Comment

Working...
        X