• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các bạn ơi làm ơn chỉ giùm mình cái.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Các bạn ơi làm ơn chỉ giùm mình cái.

Xin chào các bạn ! Mình mới nhập môn không biết phải bắt đầu từ đâu, giáo trình toàn bàng tiếng anh nhiều lúc đọc ko hiêu. Bạn nào có kinh nghiệm thì chỉ cho mình chút và tài liệu tham khảo là những gì? tiếng việt ý :) hì ! Cảm ơn các bạn nhiều nhé.

các tài liệu cho CCNA:

Tiếng Anh:

1/ Cisco Press ICND Intro
    2/ Cissco Pres ICND
    Đây là hai cuốn giáo trình

Có thể tham khảo thêm

Giáo trình Academy
    Giáo trình Sybex

Về sách lab

1/ CCNA LabPro
    In VnPro we trust

Comment

RE: Các bạn ơi làm ơn chỉ giùm mình cái.

Hi Ngọc Tân ơi !
      CCNA có tiêng Việt nữa, nhưng baby nghĩ chỉ có tính chất tham khảo vì ngoc Tân mới nhập môn còn chưa quen lắm đúng không !
      Nhưng CCNA tiếng Việt chỉ có 2 books thôi. Ở nhà Sách Minh Khai cũng có bán nữa.
      Tốt nhất là đọc băng tiếng Anh nhé.

Comment

CCNA tiếng Việt chắc là có code 640-607 hay 507 gì đó chứ làm sao có code 640-801 được.Mà sách chỉ là sách dịch, chỉ có tính chất tham khảo, không chính xác lắm đâu.Tốt nhất bạn nên đọc sách tiếng Anh đi.

...
        And we are all connected to each other
        In a circle, in a hoop that never ends
        ...

Comment

Mình cúng là dân mới vô nghề-còn ng lắm:
          Mình thấy có hai cuốn tiếng Việt (hình như của SaiGon*** làm) nhưng dịch còn it chuyên nghiệp lắm.
          CCNA là một môn công nghệ, phàm đã là công nghệ thì phải đi theo cái mới, mà cài mới trong công nghệ thì thay đổi liên tục, sách mới chưa viết kịp đã cũ. Bạn có thể tham khảo sách tiếng Việt để làm quen với các thuật ngữ cho bớt bỡ ngỡ. Sau đó dùng sách tiếng anh và tìm phần Key Term ở cuối sách hoặc chapter mà đọc , ngộ ra khối điều đấy.

Comment

:wink: cho mình cám ơn các bạn nhiều nhé ! học bằng tiếng anh đúng là khó thật nhưng nó giúp mình hiểu sâu hơn về vấn đề. Các bạn trong diễn đàn hãy trao đổi thật nhiều về CCNA nhé , chia sẻ những gì mình đã học đc cho mọi người để cùng tiến nhé. :wink:

Comment

ngoctan em

Em hãy vào các box ICND đó. Đọc thật nhiều vào nhé. Cái gì không biết thì hỏi thật nhiều vào nhé. Tụi anh xin hứa sẽ trả lời thật nhiều cho em nhé.

Để chúng ta cùng tiến bộ trong con đường học vấn

Comment

Working...
              X