• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Anh chi ai biet giup em setup config Router Alliedtelesyn ẠR350 khong phai Router CISCO duoc hong?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Anh chi ai biet giup em setup config Router Alliedtelesyn ẠR350 khong phai Router CISCO duoc hong?

Em dang gap rac roi setup config Router Alliedtelesyn AR350, tat ca mang con ben trong duoc NAT dynamic ra mot ip thuc ben ngoai de su dung Internet, can setup firewall cam tat ca mang ben trong truy cap Internet, chi cho phep truy cap den dia chi 63.216.25.133 port 80. Anh chi ai biet giup em voi.
    -supt-

bạn vào google search "Alliedtelesyn AR350". Trong web site của Allied có nhiều hướng dẫn lắm.

cấu hình dynamic NAT cũng giống trên Cisco Router.

ngoài ra, bạn có thể cấu hình Ar350 theo web-based được đó. Không cần dùng command-line.

chúc bạn thành công.

Comment

Supt,

trong trường hợp bạn vẫn không làm được, bạn có thể mang router đó đến gặp mình. Mình sẽ hướng dẫn.

Nếu router đó đã gắn vào mạng rồi thì chắc là Supt phải tìm đọc tài liệu và hỏi từng bước thôi.

Chúc thành công,
      Minh
      Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
      https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Hi all, minh setup router Alliedtelesyn thanh cong roi, cam on cac ban nhieu.
        Supt.

Comment

vậy bạn có thể viết chút xíu kinh nghiệm của bạn khi làm việc với sản phẩm này ko?

Comment

Hi sinhvienngheo.

Mình chỉ mới setup Alliedtelesyn Router nên không có kinh nghiệm gì hết, cơ bản Alliedtelesyn giống như Cisco Router nhưng chỉ command config khác. Aliiedtelesyn là loại Router nhỏ nên không hỗ trợ nhiều tính năng Firewall như Cisco Router và encapsulation trên Interface Serial0 là PPP không hỗ trợ HDLC. Mình chưa quen command nên trong lúc config thường xuyên bị mất file cấu hình phải config lại từ đầu.
            Ban muốn tìm hiểu về sản phẩn này vào trang http://www.alliedtelesyn.com/allied/...ntry=0&lang=en
            supt.

Comment

Working...
            X