• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Máy tính bị cài đặt chương trình ẩn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Máy tính bị cài đặt chương trình ẩn

Thỏ em, xin kính chào quí anh chị và các bạn. Em có một việc sau rất mong các anh chị, các bạn giúp đỡ và hướng dẫn cách giải quyết sớm nhất.
    Cách đây vài hôm trên máy tính của em hiện lên một Message, mà theo em được biết nó có thể thường được gửi đi bởi chức năng của chương trình ADSender của hãng phần mềm NetGuarder. Bản thông báo đó đại loại là "Hiện nay máy tính của bạn đã bị nắm giữ tất cả các dấu vết của tất cả các sites mà bạn đã truy cập, và một chương trình ẩn đã được cài đặt vào máy tính của bạn... Để làm sạch nó bạn vào website WWW.CONTENTCLEARNER.COM".
    Từ hôm đó đến nay rất hay xảy ra hiện tượng là : thỉnh thoảng không ngắt được kết nối Internet, kể cả đã tắt Modem thì biểu tượng kết nối vẫn như đang kết nối, muốn nó biến mất, bắt buộc phải khởi động lại máy. Những lúc như thế thì kết nối giữa hai máy tính đã nối mạng LAN cũng bị ngắt ra. Em có 2 máy tính nối mạng LAN, một cái cài WINDOWS XP PRO( cái này nối Internet và hiện tượng xảy ra với máy này ) còn cái kia cài WINDOWS 98 SE.
    Rất mong nhận được sự giúp đỡ càng sớm càng tốt.
    Thỏ con

anh kiếm một cái SpyClear tools, khởi động Safemode rồi quét.

good luck!
    Mai Anh Tuấn:)

Comment

Máy của bạn đã bị virus rồi, bạn nên nhanh chóng quét nó đi là hết ngay mà.

Chúc bạn thành công nhé.
      cuong

Comment

Cảm ơn tuanevnit và huycuong2005.
        Mình cũng đã giúp đỡ, mình đã tải được 2 cái SpyClear tool là SpyKiller và NoAdware nhưng nó dở một điều là với SpyKiller thì nó chỉ cho ngăn chặn, khkông thể làm sạch, còn với NoAdware thì nếu muốn làm sạch thì phải đăng ký. Nếu bạn có chương trình gì hay hơn thì có thể chỉ cho mình chỗ để tải được không. Còn nếu quét virus theo chỉ dẫn của Huycuong2005 thì chắc là không hết được.
        Trân trọng
        Thỏ con

Comment

Hi thỏ con!
          Bạn có thể download chương trình diệt Spybot tại đây:
          http://www.spybot.info/index.php?page=mirrors .
          Hoàn toàn miễn phí và rất hiệu quả. Không nhất thiết phải boot comp ở chế độ Safe mode làm gì. Chương trình sẽ tiến hành scan, sau đó, bạn chọn những registry đáng ngờ và destroy đi. Đối với những key không thể diệt ngay được (running), chương trình sẽ tự động diệt ở lần boot kế tiếp.
          Hy vọng vấn đề của bạn sẽ được giải quyết! Thân...

Comment

Working...
          X