• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi một chút về giả lập ASA trên GNS3 ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi một chút về giả lập ASA trên GNS3 ?

em đang giả lập ASA trên GNS3 . em đã console vào ASA được rồi lúc khởi động nó hiện ra thế này không biết có phải lỗi không ?

Click image for larger version

Name:	loi asa.jpg
Views:	1
Size:	114.4 KB
ID:	207320
    nhưng khi em console vào các interface để cấu hình như là : shutdown thì không được, hoặc là dùng lệnh nameif inside thì không được ? không hiểu sao nữa có cách nào khắc phục thì chỉ cho em với ?

Mình cũng chưa thử giả lập ASA trên GNS3 lần nào nhưng đã thử với Pix 8.03 trên GNS3 thì chạy ngon lành. Với Pix từ phiên bản 8 trở lên thì các lệnh cấu hình giống hoàn toàn với ASA nên bạn cũng có thể dùng nó để làm các bài lab liên quan đến ASA.
    Thân
    Từ nay quyết chí đi tu, ráng luyện công mong ngày thành chính quả. Nam mô a di đà phật. Thiện tai. Thiện tai.

Comment

Bạn thử làm theo hướng dẫn của mình xem, mình làm và đã chạy được rồi nhưng gặp vấn đề là không lưu được file cấu hình, chẳng biết sao nữa.
      Attached Files

Comment

Hi !!!

Giả lập ASA trên GNS3 chạy ngon lành, thậm chí cài đặt ASDM cũng oke.

@Với hình chủ theard đưa ra là oke rồi chỉ có các chú ý sau:

- Nếu không no shutdown và nameif không thực hiện được thì hãy đổi chế độ card trong ASA từ e1000 sang pcnet
        - Nếu không copy ios của ASA vào flash được thì hãy thực hiện lệnh show flash vì lúc này flash có 0/0byte avaiable. Sau đó format flash, stop topo và cầu hình lại.

Vài kinh nghiệm đã trải qua góp vui với anh em, chúc anh em thành công và mong được chia sẻ !

tu0ng_c0ng
        Sao Bắc Đẩu Academy
        tu0ng_c0ng

Comment

Các Huynh ơi cho em hỏi ASA ISO 8 trở lên em làm nạp mãi trong GNS3 0.8.3 mà mãi không được toàn e start ASA lên thì ok nhưng conso vào thì nó cứ đứng màn hình đen như dưới, Huynh nào biết chỉ em với, hay IOS 8 trở lên k nạp vào được GNS3 0.8.3 . thank mọi người nhé!

Click image for larger version

Name:	Error Asa.jpg
Views:	2
Size:	110.0 KB
ID:	205874

Comment

Working...
          X