• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

CHO MÌNH HỎI 1 TÍ VỀ CÔNG CỤ SCAN IP TRONG MẠNG LAN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CHO MÌNH HỎI 1 TÍ VỀ CÔNG CỤ SCAN IP TRONG MẠNG LAN

Mình muốn lấy tất cả các IP trong 1 LAN mà không cần đi đến các máy khác, không biết dùng cách nào. Xin các bạn chỉ dùm
    Thank!!
    :?:
    DangTV
    0908119299

dùng 1 tool scan mạng.
    BB cho you "mượn" :lol: cái nì nè. Đồ xịn nha 8)

Comment

Tool này của bạn sử dụng rất tuyệt
      thanks BB nhiều nha
      :lol:
      DangTV
      0908119299

Comment

hổng tuyệt tui chít liền á, đã nói đồ xịn mừ :mrgreen: :mrgreen:

Comment

á à! Cái tool này cũng được.
          bà con thử cái chú này xem
          GFI LanGuard Netscan
          Chịu khó tìm nha, download Crack ở crack.cd
          MCITP, CCNP, Security+, and experience. Working on Bachelor Degree + CCSP

Comment

Re: CHO MÌNH HỎI 1 TÍ VỀ CÔNG CỤ SCAN IP TRONG MẠNG LAN

BB cho mình hỏi: Xài Essential Net Tools scan IP trong mạng LAN có phải là khoẻ hơn không? Công cụ của BB giới thiệu co' gì hay hơn ENT không?

Comment

BB cho mình hỏi: Xài Essential Net Tools scan IP trong mạng LAN có phải là khoẻ hơn không? Công cụ của BB giới thiệu co' gì hay hơn ENT không?
              đúng là cái của bạn nói thì hay thật nhưng dường như nó chỉ có thể chơi được với mấy anh 98, tức là chỉ cần mấy ảnh có share mạng thì dù có secure cỡ nào thì cũng chít. Và hiện nay thì cái tool này đã có đồ thay thế là xshare gì đó nghe nói cũng hay lém. nhưng mà tui chỉ khoái xái cái nì(SuperScan). Thằng nào cũng chít, nếu bạn có thời gian mò mẫm nó thì sẽ thấy nó hay hơn cái bạn nói nhìu. GFI thì cũng hay lém, nhứt xứ ở LAN nhưng ra WAN thì nó dek là mịa gì hít á. Nếu các bạn có 1 ý tưởng khách quan khi so sánh thì bạn sẽ biết cái bạn cần.
              Thân!

Comment

Vậy BB có tool nào có thể thấy được các đường truyền của all các máy trong LAN không share cho mình với. Mình nhớ là đã từng thấy vài lần có tool đó nhưng tìm không ra Help mình nha BB
                Thân. :lol:
                DangTV
                0908119299

Comment

Ban dung cai nay di, nho gon ma rat tien dung

The original IP scanner for Windows, Max and Linux. Fast, friendly, extensible, free and open-source. Scans addresses and ports in any range and exports results in many formats.

Comment

bạn có thể download superscan của mình http://thanh3d.biz/gifts/superscan.exe bản 3.0
                    http://vn-telecom.com

Comment

SuperScan có thể scan được computer name không vậy
                      daffodil dùng thử nhưng không scan được..

Comment

Oh cái SS này hay quá, hình như nó scan cho mình mấy cái port bị trojan mở thì phải? nếu có trojan thì mình biết liền phải không BB?

Comment

He he he
                          Có gì đâu mà ầm ỉ lên thế. Cái này tui sài lâu rùi. Muốn sài nó thật hiệu quả thì phải biết kết hợp với một số chương trình khác nữa. Bạn sẽ thấy thật thú vị khi ra ngoài WAN :D

Comment

Trời ơi, chat chit hoài zậy. Vấn đề này có nhiều người đã nói zùi mà :cry:

Comment

Chào các Bác,
                              Mình login vào được Router(Zyxel), biết IP Public các server mà không biết làm sao xâm nhập vào được máy cái PC khác(VD: mail server...). Bác này có cách thâm nhập vào mạng này không? chỉ cho mình với.
                              Thanks!!!
                              Đời là phù du...!!!:105:

Comment

Working...
                              X