• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

CHO MÌNH HỎI 1 TÍ VỀ CÔNG CỤ SCAN IP TRONG MẠNG LAN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by mrtrild View Post
    Chào các Bác,
    Mình login vào được Router(Zyxel), biết IP Public các server mà không biết làm sao xâm nhập vào được máy cái PC khác(VD: mail server...). Bác này có cách thâm nhập vào mạng này không? chỉ cho mình với.
    Thanks!!!
    Hiii mrtrild , mình hôm rồi có đọc bài viết về vụ án quá nhiều Modem của mạng Viettel bị 1 chú nhóc lớp 12 nào đó phát hiện password có lẽ là default thế là dấy lên vấn đề bảo mật của mạng việttel ... nói chung là lại thổi phồng lên, thú thật chứ :
    + login vào cái modem đó được cùng lắm là ngắt internet cho bỏ ghét chơi, mà ngắt 1 or 2 người mà thấy được cái mặt nó đờ ra vì distconnect còn hứng thú chứ ngắt xong chẳng thấy ép phê thì chán mà chết đi được, mà nếu ngồi ngắt hay thay đổi chừng khoảng 1000 modem xong là ra Biên Hòa ở luôn rồi ....
    + mà những nơi có để password default như thế thì cũng chả có quái gì để xem ... nói chung là chẳng bỏ công ... bỏ con Cá Mập mà đi bắt con Cá Rô vậy. he he he.
    ----o0o----
    Để làm được các vấn đề bạn phải học : ccna + mcsa + ceh ... nói chung là thêm một số thứ nữa tự nhiên biết phải làm gì à.

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
    http://www.asterisk.vn

Comment

Originally posted by mrtrild View Post
      Chào các Bác,
      Mình login vào được Router(Zyxel), biết IP Public các server mà không biết làm sao xâm nhập vào được máy cái PC khác(VD: mail server...). Bác này có cách thâm nhập vào mạng này không? chỉ cho mình với.
      Thanks!!!
      - hehehe, nếu vào được modem bằng IP public rồi... đầu tiên bạn sẽ xem được username của modem :)), sau đó muốn xem được password của modem ... thì bạn "right click" rùi "View Source" :D, muốn biết họ dùng của nhà cung cấp Internet nào thì xem VPI, VCI...

vd :
      VNPT : 0/35
      Viettel : 8/35

- nhưng để xâm nhập được vào các service trên máy tính... bước đầu tiên là NAT port, nếu ko biết là port nào thì bạn "tương vào" phần NAT của modem bằng cách NAT "all port", nhớ là đừng "save setting and reboot" vì nếu là IP động nó đổi sang IP khác thì "hết vào :D",

- bro hơn: bạn có thể đăng ký dịch vụ DynamicDNS, và Zyxel có hỗ trợ phần khai báo DynamicDNS này, bạn khai báo nó vào modem luôn, để vào được modem của "nạn nhân"... từ đó về sau bạn chỉ cần dùng tên miền, đến đây thì boot modem vô tư rồi... và hy vọng KH ko phải IT ... chỉ là user thôi, và họ đừng bao giờ reset lại modem nhé :D

- khi đã NAT được port rồi... và hy vọng rằng máy tính của KH cũng "online" 24/24 giống modem, bước tiếp theo... bạn học về "Kỹ thuật thâm nhập máy tính :D", hehe

:-SS:-SS
      Last edited by trainingit; 03-03-2008, 06:57 AM.
      no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

:32::53::X:106:

Nothing last forever...

Comment

Originally posted by trainingit View Post
        - hehehe, nếu vào được modem bằng IP public rồi... đầu tiên bạn sẽ xem được username của modem :)), sau đó muốn xem được password của modem ... thì bạn "right click" rùi "View Source" :D, muốn biết họ dùng của nhà cung cấp Internet nào thì xem VPI, VCI...

vd :
        VNPT : 0/35
        Viettel : 8/35

- nhưng để xâm nhập được vào các service trên máy tính... bước đầu tiên là NAT port, nếu ko biết là port nào thì bạn "tương vào" phần NAT của modem bằng cách NAT "all port", nhớ là đừng "save setting and reboot" vì nếu là IP động nó đổi sang IP khác thì "hết vào :D",

- bro hơn: bạn có thể đăng ký dịch vụ DynamicDNS, và Zyxel có hỗ trợ phần khai báo DynamicDNS này, bạn khai báo nó vào modem luôn, để vào được modem của "nạn nhân"... từ đó về sau bạn chỉ cần dùng tên miền, đến đây thì boot modem vô tư rồi... và hy vọng KH ko phải IT ... chỉ là user thôi, và họ đừng bao giờ reset lại modem nhé :D

- khi đã NAT được port rồi... và hy vọng rằng máy tính của KH cũng "online" 24/24 giống modem, bước tiếp theo... bạn học về "Kỹ thuật thâm nhập máy tính :D", hehe

:-SS:-SS
        Nghe thấy dễ quá ta ... thế thì việc gì phải vất vả nhỉ, ra ngoài CAFE Wifi tha hồ , chả cần NAT port chi cho mệt ....
        Còn nói chung là đã làm gì ra trò , chứ mà làm trò với đám gà mờ đến cái password modem cũng không biết set thì ... chết đi còn thú vị hơn.
        Ha ha ha ha

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
        http://www.asterisk.vn

Comment

Originally posted by camaptrang View Post
          Nghe thấy dễ quá ta ... thế thì việc gì phải vất vả nhỉ, ra ngoài CAFE Wifi tha hồ , chả cần NAT port chi cho mệt ....
          Còn nói chung là đã làm gì ra trò , chứ mà làm trò với đám gà mờ đến cái password modem cũng không biết set thì ... chết đi còn thú vị hơn.
          Ha ha ha ha
          :D, em đang cố gắng :D

- hehe, em còn thấy nhiều IT (sorry là hơi lởm một chút :(), modem ko fix được

- chứ đừng nói là user, họ chỉ bật modem lên là dùng thui, chứ ko dám "reset" lại đâu.
          Last edited by trainingit; 03-03-2008, 04:29 PM.
          no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

:32::53::X:106:

Nothing last forever...

Comment

Các bác cao thủ quá , em thì chỉ biết reboot moderm thôi :D
            khungbo33 - destination unreachable .....!

Comment

lên mạng kiếm cái netscan đi bạn ... khỏi cài tự chạy luôn . Good

Comment

Working...
              X