• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

hỏi về chuyển tiếp thư trong gmail

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về chuyển tiếp thư trong gmail

lớp em đang sử dụng mail của gmail để làm hộp thư chung cho cả lớp.có thông tin gì mới là đưa vào đó hết.em cũng dùng gmail và biết gmail có chức năng chuyển tiếp nên tính sử dụng để chuyển tiếp qua hộp thư của em,nhưng đã có người nhanh tay làm trước rồi.vậy pro nào biết cách dùng một địa chỉ email mà có thể chuyển tiếp được cho nhiều địa chỉ email khác cùng lúc không?hướng dẫn cho em với.thanks

Được, nhưng hướng dẫn hơi dài dòng.

Nói gọn là bạn sử dụng chức năng Forwarding kết hợp với Filter đồng thời sử dụng thêm tính năng đặc biệt của GMail là address plus.

Ví dụ địa chỉ email gốc của các bạn là lopchungminh@gmail.com
    thì ai gửi vào lopchungminh+hoanganhgialai@gmail.com thì email đó vẫn vào hộp mail lopchungminh@gmail.com nhưng sau đó được forward đến địa chỉ hoanganhgialai@hotmail.com của bạn Hoàng Anh Gia Lai.

Đương nhiên lúc này người gửi phải biết và ghi rõ địa chỉ email cộng thêm khi muốn gửi mail đến 1 người cụ thể.
    Last edited by convoi; 15-01-2010, 10:08 AM.
    CÔNG TY CỔ PHẦN THẾ GIỚI NĂNG LƯỢNG MỚI
    64 Huỳnh Khương An, phường 3, Tp. Vũng Tàu
    www.ennolite.com.vn

Comment

Originally posted by convoi View Post
      Được, nhưng hướng dẫn hơi dài dòng.

Nói gọn là bạn sử dụng chức năng Forwarding kết hợp với Filter đồng thời sử dụng thêm tính năng đặc biệt của GMail là address plus.

Ví dụ địa chỉ email gốc của các bạn là lopchungminh@gmail.com
      thì ai gửi vào lopchungminh+hoanganhgialai@gmail.com thì email đó vẫn vào hộp mail lopchungminh@gmail.com nhưng sau đó được forward đến địa chỉ hoanganhgialai@hotmail.com của bạn Hoàng Anh Gia Lai.

Đương nhiên lúc này người gửi phải biết và ghi rõ địa chỉ email cộng thêm khi muốn gửi mail đến 1 người cụ thể.
      đã giúp thì giúp cho trót đi bạn ơi,bạn hướng dẫn thật chi tiết cho mình đi.mình làm theo chỉ dẫn ở trên nhưng tìm mãi không thấy giao diện giống hình trên.giúp mình nha.thanks bạn rất nhiều
      address email:lcman9122@gmail.com

Comment

Cái này mà cũng không biết nữa hả, tự mò cũng biết nữa là khác

Comment

Working...
        X