• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hoi ve ghost qua mang

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hoi ve ghost qua mang

Chao cac anh, chi !
    Co ai biet ghost qua mang khong? Em doc tren mang thay co noi ve no nhung khong biet load phan men tu dau va cach su dung nhu the nao?
    Em co su dung truong trinh Norton Ghost 2002 va tao duoc dia boot cho Dos nhung den phan ghost qua TCP/IP thi khong the lam tiep duoc nua. Anh, chi nao biet ghost qua mang xin help dzum em voi, cam on nhieu lam lam :wink:

Điểm hay của Nortor Ghost qua mạng sử dụng kỹ thuật multicast nên nhiều client có thể ghost đồng thời mà không bị tắt nghẽn :)

Để giám sát lưu lượng mạng có thể dùng chương trình MRTG(Multi Router Traffic Grapher) hay AMP(Actvie Measurement Program)

Comment

Chuyện quan tâm ở đây là em chưa biết sử dụng Norton Ghost. Em đã làm được đĩa boot rồi ( đĩa A ) nhưng vào tới phần Ghost TCP/IP thì không được. Chắc là do em không biết cách sử dụng Norton Ghost rồi ! Các anh, chị biết về Norton Ghost xin hãy hướng dẫn dzùm !
      Khi em cài xong Norton Ghost thấy chỉ có 2 phần thôi ( Norton Explorer và tạo đĩa boot qua mạng ) Còn phần Multicast thì không thấy. Giờ em muốn sử dụng Multicast cua Norton Ghost thì phải làm sao ? Có cần cài thêm gì không ? Nếu có thi load ở đâu ?
      email của em là : mylifexp@vol.vnn.vn

Comment

Hi,
        - Bạn cần install 1 Server (Norton Ghost Server), sau đó chỉ ra file ghost trên server, chỉ ra tên connection, để chế độ chờ kết nối.
        - các máy trạm, khởi động bằng dĩa mềm boot mà bạn đã tạo, sẽ thiết lập connection đến server (select ghost multicast)
        - bước 3: nhấn nút Send trên Server để bắt đầu ghost qua mạng

Chúc bạn thành công
        Huỳnh Chí Đại

Comment

Mình cài Norton Ghost 2002, chỉ thấy có 2 phần thôi ( Norton Ghost Boot wizard và Norton Ghost Explorer ) Không thấy gì về Multicast cả. Không biết là Norton Ghost 2002 có Multicast không ? Hay là mình cần phải cài thêm gì không ? Hic .... help me .......

Comment

có 1 bộ Norton ghost server khác với 2002, đó là SYMANTEC NORTON GHOST ENTERPRISE
            Huỳnh Chí Đại

Comment

Cảm ơn nhiều lắm nha ! Để hôm nào rảnh mình ra BTX mua về dùng thử, không biết có được êm xuôi không hay là phải post bài lên hỏi tiếp nữa ! :P

Comment

Re: Hoi ve ghost qua mang

Nên nhớ rằng MultiCast GHOST image qua TCP/IP bạn phải có DHCP server hoặc bạn cung cấp một IP address từng PC cho client boot disk riêng cho PC đó.

Comment

Re: Hoi ve ghost qua mang

Q.Thanh,
                  Bạn không cần ra BTX làm gì! :cry: :cry: :cry:
                  Chỉ cần T1 line hoặc ADSL thì bạn tải gì cũng có. :?:
                  Thử caí link này nhé http://kickme.to/XaliasX. Chớ có cười, :lol: :D thử viếng một lần :shock: là sau này cứ ăn quen mò đến hoài. :lol: :lol: :lol:

Comment

Working...
                  X