• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bàn luận về LDAP nhé

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bàn luận về LDAP nhé

Chào các bác,
    Theo mình biết thì LDAP là giao thức tiềm kiếm đối tượng trên AD của Win2K, trong Linux thì có OpenLDAP, OpenLDAP gồm 2 packet : 1 là Server, 1 là Client, ta có thể puplic các đối tượng lên LDAP bằng lệnh ldapadd, và tìm kiếm các đối tượng bằng ldapsearch.... khi kết hợp với Samba,mail,NIS... thì không khác gì mấy so với AD của Win 2k, ta có thể thiết kế thành nhiều site, rồi replicate củng thú dị lắm a', các bác còn í kiến gì mới về LDAP không?

Re: Bàn luận về LDAP nhé

Sao vậy, ko ai có ý tưởng gì về LDAP hết hả?
    theo mình bi't thì các đối tượng trên ldap củng đa dạng như windows vậy a', củng có OU, DC, USER, HOST, PRINTER, SHARE FOLDER..... nhi`u le'm tuy nhiên mình muốn hỏi các bạn cách set policy chi client Linux thi như thế nào, Client windows thì mình có thể set qua samba, còn linux thì không bit trong NIS có policy không nhỉ :?: mong các bác chỉ giáo

Comment

Nếu bạn đã nghiên cứu vê` LDAP bạn có thể cho mọi người biết cài như thế nào ở client/server, ca^`n ca'c ye^u ca^`u gi`?

Thnks,

Comment

chào các ban, minh có một ít tài liệu về LDAP, hướng dẫn cài đặt và cấu hình trên RedHat, nếu bạn nào cần thì gửii mail cho mình ở địa chỉ này moraety@yahoo.com.
        bye

Comment

Bàn luận về LDAP nhé

có ai biết cấu hình LDAP cho ACS không vậy? ai có tài liệu về LDAP không

Comment

Mình cũng quan tâm đến vấn đề sử dụng LDAP để xác thực người dùng trong Cisco Secure ACS, cấu hình như thế nào? dùng phần mềm gì? Có bác nào biết về vấn đề này chỉ giúp với.

Comment

Hi

Xem file đính kèm cách cấu hình LDAP.

Cám ơn,
              Email : vnpro@vnpro.org
              ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
            Trung Tâm Tin Học VnPro
            149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
            Tel : (08) 35124257 (5 lines)
            Fax: (08) 35124314

Home page: http://www.vnpro.vn
            Support Forum: http://www.vnpro.org
            - Chuyên đào tạo quản trị mạng và hạ tầng Internet
            - Phát hành sách chuyên môn
            - Tư vấn và tuyển dụng nhân sự IT
            - Tư vấn thiết kế và hỗ trợ kỹ thuật hệ thống mạng

Network channel: http://www.dancisco.com
            Blog: http://www.vnpro.org/blog

Comment

File đính kèm đâu bác ???

Comment

Ặc, không thấy file nào hết.

Comment

Mình cũng đang tìm hiều thêm LDAP ;
                  Mình có cài thử 1 LDAP Server Centos ; --> tạo account trên và test ok ( user : gold ; pass : gold123)
                  Bật LDAP client cũng là linux --> thấy có kết nối từ ldap client đến ldap server
                  Nhưng khi login vào máy client bằng account tạo trên ldap server thì báo không thấy báo lỗi gì hết nhưng vân không đăng nhập được

Có pác nào cao thủ chỉ dùm vấn đề này với

Comment

khi đăng nhập từ clients bạn xem log của client và server lại xem bị lỗi gì sau đó post dòng báo lỗi đó lên google tìm có khi còn nhanh hơn đó bạn

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
                    http://www.asterisk.vn

Comment

Có ai quan tâm đến cái này không nhỉ ?
                      Mình cũng đang tập tành về cái này chút. mọi việc có vẻ không quá khó khăn khi động đến phần delta replication. Mình có 2 ldap server, muốn replicate chúng với cơ chế delta thì làm thế nào nhỉ ?
                      Các bạn, thầy .... giúp mình (em) với :(

Comment

Originally posted by goldarrow View Post
                        Mình cũng đang tìm hiều thêm LDAP ;
                        Mình có cài thử 1 LDAP Server Centos ; --> tạo account trên và test ok ( user : gold ; pass : gold123)
                        Bật LDAP client cũng là linux --> thấy có kết nối từ ldap client đến ldap server
                        Nhưng khi login vào máy client bằng account tạo trên ldap server thì báo không thấy báo lỗi gì hết nhưng vân không đăng nhập được

Có pác nào cao thủ chỉ dùm vấn đề này với
                        bạn ldapadd user đó vào ou nào chưa

Comment

Nếu bạn đã nghiên cứu vê` LDAP bạn có thể cho mọi người biết cài như thế nào ở client/server, ca^`n ca'c ye^u ca^`u gi`?

Comment

Co ai làm Athentication User mail Mdaemon bằng Openldap chưa, vấn đề nay xin cần giúp đỡ .

Comment

• Working...
                              X