• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lỗi Console telnet GNS3 Trong Vista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi Console telnet GNS3 Trong Vista

Chào các bạn,
    Mình dùng Vista chay GNS3, Nhưng mình bị lỗi khi console ( telnet thiết bi)
    Nó báo như sau: The system cannot find the file specified
    Mặc dù mình đã chọn đúng đường dẫn IOS, test ok, và đã bật telnet client, server trong Vista
    Giup mình nhé, thanks

chào bạn, mình cũng đã gặp như bạn, mình dùng bản vista home basic, mình cũng bật telnet client
    sau đó mình vào menu edit -> preference -> ở ô Terminal command "start telnet %h %p" như vậy là chạy

Comment

Originally posted by onemore View Post
      Chào các bạn,
      Mình dùng Vista chay GNS3, Nhưng mình bị lỗi khi console ( telnet thiết bi)
      Nó báo như sau: The system cannot find the file specified
      Mặc dù mình đã chọn đúng đường dẫn IOS, test ok, và đã bật telnet client, server trong Vista
      Giup mình nhé, thanks
      ko thì putty cũng dc.:D

Comment

Originally posted by co1028x View Post
        chào bạn, mình cũng đã gặp như bạn, mình dùng bản vista home basic, mình cũng bật telnet client
        sau đó mình vào menu edit -> preference -> ở ô Terminal command "start telnet %h %p" như vậy là chạy
        Chào bạn, mình có thử như vậy rùi, nhưng vẫn báo lỗi như vậy
        Mình dùng Vista Premium
        hic

Comment

Toi cung dung Vista va van chay binh thuong theo toi ban can sua lai dung duong dan dat Putty VD toi do o E:\Tools\putty ---> ban sua lai thanh "E:\Tools\putty.exe -telnet %h %p" vi mac dinh cua no de la "C:\Program file\putty\".

Comment

Lỗi Console telnet GNS3 trong Windows 7

Chào các bạn .
            Mình cài GNS3 trong win7 đã chọn đường dẫn, test OK, IOS chuẩn rồi mà sao lúc console vào thì lại hiện ra lỗi này " C:\program Files\Putty\putty.exe - telnet localhost 2000 : The system cannot find the file specified ".
            Bạn nào biết cách khắc phục lỗi này xin chỉ giùm mình với.
            Mail : phamxuantuong90@gmail.com
            Cảm ơn các bạn.

Comment

Mình cũng có một vấn đề về GNS 3. Mình cũng dùng win 7 nhưng khi mình nhấp vào console thì cửa sổ telnet hiện ra nhưng mình không thể click vào ghi lệnh được. Mong các bạn giúp.

Comment

Working...
              X