• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

[EIGRP] Active process enhancement

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [EIGRP] Active process enhancement

Hi guys

tớ có một vấn đề như thế này.Như mọi người đã biết,khi một router bị mất successor hoăc FS,nó sữ query đến các neighbor của nó.Lúc đó route bị lost sẽ được đưa vào trạng thái SIA.Và default là sau khoảng thời gian 3 phút,nếu như neighbor ko reply query thì router sẽ reset relationship với router đó.

Vì việc xử lý này ko được hợp lý cho lắm (các bạn nào đã đọc EIGRP trong BSCI sẽ rõ) nên cisco đưa ra 1 tính năng là Active process enhancenment.

Tính năng này mình chưa nắm rõ lắm,và muốn tìm hiểu nó.nếu ai quan tâm thì trả lời hộ mình với

Thank
    sống trên đời cần có một tấm lòng.....để làm j em biết không?.....để gió cuốn đi.......

Welcome to my blog.....www.360.yahoo.com/longphi11

Originally posted by longphi11 View Post
    Hi guys

tớ có một vấn đề như thế này.Như mọi người đã biết,khi một router bị mất successor hoăc FS,nó sữ query đến các neighbor của nó.Lúc đó route bị lost sẽ được đưa vào trạng thái SIA.Và default là sau khoảng thời gian 3 phút,nếu như neighbor ko reply query thì router sẽ reset relationship với router đó.

Vì việc xử lý này ko được hợp lý cho lắm (các bạn nào đã đọc EIGRP trong BSCI sẽ rõ) nên cisco đưa ra 1 tính năng là Active process enhancenment.

Tính năng này mình chưa nắm rõ lắm,và muốn tìm hiểu nó.nếu ai quan tâm thì trả lời hộ mình với

Thank
    Chào,
    Bạn có thể down tài liệu đính kèm để hiểu rỏ hơn.

Chúc vui.
    Attached Files
    Trần Mỹ Phúc
    tranmyphuc@hotmail.com
    Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
    JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
    INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

ok,thank bac'
      sống trên đời cần có một tấm lòng.....để làm j em biết không?.....để gió cuốn đi.......

Welcome to my blog.....www.360.yahoo.com/longphi11

Comment

Working...
      X