• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vấn Đề Kết Nối Wireless Lan giữa PC (Desktop) với Laptop

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vấn Đề Kết Nối Wireless Lan giữa PC (Desktop) với Laptop

Chào các Bác!!!
    Em có 1 con PC(desktop) sử dụng win xp sp2 và 1 con Laptop HP sử dụng win vista sp1, 1 con router (modem) của FPT Zyxel 1 cổng(Prestige 600 serise), 1 Access Point LinkSys ( WRT54GC version 2.0), em đang xài mạng ADSL của FPT. Kết nối dây của em như sau: 1 cable kết nối từ router sang cổng internet của AP, 1 cable kết nối từ cổng LAN của PC( desktop) sang cổng LAN của AP. 2 máy tính em đều set IP động. 2 máy tính vào internet ok hết. Laptop thông qua wifi vào được net, còn PC(desktop) thì thông qua cổng LAN. Nay em muốn 2 máy nhìn thấy nhau và chia sẽ dữ liệu thông qua AP thì phải làm sao??? ( chú ý là nếu nhìn thấy nhau thì cũng phải cùng vào được mạng !! hehe cái này bí quá, có lẽ em quá gà...). Mong mấy Bác chỉ giúp em vấn đề này nhe!!!! Thanks a lot.....

Originally posted by jackycuong View Post
    Chào các Bác!!!
    Em có 1 con PC(desktop) sử dụng win xp sp2 và 1 con Laptop HP sử dụng win vista sp1, 1 con router (modem) của FPT Zyxel 1 cổng(Prestige 600 serise), 1 Access Point LinkSys ( WRT54GC version 2.0), em đang xài mạng ADSL của FPT. Kết nối dây của em như sau: 1 cable kết nối từ router sang cổng internet của AP, 1 cable kết nối từ cổng LAN của PC( desktop) sang cổng LAN của AP. 2 máy tính em đều set IP động. 2 máy tính vào internet ok hết. Laptop thông qua wifi vào được net, còn PC(desktop) thì thông qua cổng LAN. Nay em muốn 2 máy nhìn thấy nhau và chia sẽ dữ liệu thông qua AP thì phải làm sao??? ( chú ý là nếu nhìn thấy nhau thì cũng phải cùng vào được mạng !! hehe cái này bí quá, có lẽ em quá gà...). Mong mấy Bác chỉ giúp em vấn đề này nhe!!!! Thanks a lot.....
    Hè hè, thì đúng là "gà" rồi chứ còn gì nữa, 2 máy em nối vậy trên là có thể thấy nhay chắc chắn rồi, cái quan trọng là 1 lý do khác làm nó không thấy nhau (chắc ở đây ý em muốn nói thấy nhau là Shared Folder với nhau nhỉ? )
    - Tắt Windows Firewall trên 2 máy này, hoặc cho phép File and Sharing trên Firewall của windows.
    em search tìm trên google sẽ có nhiều câu hỏi tương tự lắm, vì không có cái Vista ở đây nên khó nói chi tiết.

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
    http://www.asterisk.vn

Comment

Working...
    X