• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

VPN phần cứng Zyxel 1050

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VPN phần cứng Zyxel 1050

Hi All!

Mình đang cấu hình VPN server bằng Firewall Zyxel 1050. Mình gặp trục trặc là VPN client ping duoc VPN server và truy cập được nhưng không ping và truy cập được các máy trong LAN. Mình dùng giao thức L2TP. Mong các Anh/Chị kinh nghiệm chỉ dùm.:105:

Hi,
    Tôi cũng chưa biết con Zyxel này nhưng có thể bạn bị tình trạng "Spit Tunneling" chưa được cấu hình đúng, tức là routing có vấn đề giữa Default route ra Internet và Static/Dynamic routing cho VPN.
    Bạn thử tìm hiểu xem, tôi chắc là tài liệu Zyxel sẽ chỉ dẫn kỹ.
    • Cấu hình trên VPN Client (PC hoặc router),
    • Cấu hình trên VPN Server (Zyxel),

Comment

Mình đang làm theo tài liệu của zyxel. Mình không biết lỗi chỗ nào? do mình nghĩ, đã truy cập VPN server(firewall) thì sẽ truy cập được LAN trong đó (vì cùng lớp mạng). Trong mục Firewall mình cho tất cả đều là Allow. Ai có kinh nghiệm hơn, xin chỉ mình.

Comment

Má ơi đừng để con chờ
        Con chờ lâu quá, còn chờ bao lâu
        Hỡi ai hay biết chỉ dùm
        chứ chờ kiểu này tôi khùng mất tiêu

Comment

Working...
        X