• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin Tư Vấn về cách cài đặt WIFI Linksys

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin Tư Vấn về cách cài đặt WIFI Linksys

Mình có một cái Modem Wiless B Linksys 2.4G Model : BEFW11S4
    Mình đang sử dụng bình thường thì tự dưng mất kết nối nên đã Reset lại Modem ,nhưng đến khi Truy nhập vào Modem thì lại ko được. Mình đã dùng Password và Usename là : admin
    Mình reset hơn chục lần rồi mà vẩn ko vào được... Nhưng vẩn có lúc vào được xong mình setup password cho WIFI thì lại ko ket nối dc WIFI.có lẽ là do IP đặt chưa đúng.Thế là lại Reset và lần này thì ko vào dc luôn...
    Hiện tại bầy giò Modem Wifi kết nối đc với máy tính nhưng mình muốn setup password cho WIfi nhưng đăng nhập vào Modem WIFI ko đc.
    Mong có ai biết chỉ giúp mình.RấtCám ơn nhìu.

CHào !!!
    Theo mình có thể do lỗi thiết bị, nếu còn trong hạn bảo hành bạn thử đến nơi bán xem sao !! Nếu như trước đó bạn đã từng làm những bước trên mà vẫn vào được và cấu hình OK.

Chúc bạn vui !!!
    Trần Mỹ Phúc
    tranmyphuc@hotmail.com
    Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
    JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
    INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

Cám ơn Bạn Phúc rất nhìu.Mình đả làm đc rồi..Chỉ Vì Ip trùng với modem nên ko vào đc.. THanks ban

Comment

Để tìm hiểu thêm thông tin về WIFI, các bro có thể tham khảo thêm tại đây : http://www.thegioiwifi.vn/forum

Comment

hi bạn gặp phải lỗi rất cơ bản
          nếu để địa chỉ router trùng modem mà cấu hình cổng wan thi sẽ gây xung đột .chỉ cần thay ip là dc Rieng với router wifi linksys thì có hơi phức tạp chút một số trường hợp khó xử lý hơn :58:
          thiết bị linksys dòng mới bạn có thể tham khảo tại đây nhé

Comment

Working...
          X