• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

CẤU HÌNH VỀ WIRELESS Linksys WRT54G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CẤU HÌNH VỀ WIRELESS Linksys WRT54G

ACCESS POINT cũa mình là LINKSYS WIRELESS-G.
    MODEL : WRT54G
    Cho mình hỏi khi mình đã kết nối cable hoàn tất và chạy CD thì nó báo là thế này mình ko hiểu. Khi Enter nó lại cứ quay về trạng thái nhập password mình nhập admin mà ko dc. Xin mấy bạn chỉ dùm
    Hình bên dưới.
    Attached Files

Bạn vào xem nhé.
    Co ai uong cafe voi tui khong

Comment

Bạn ơi, ko phải cấu hình, mà lúc cài đĩa CD, tự dưng nó đòi nhập pass... mình nhập admin nó ko hiểu. Bạn xem hình của mình post đó. Chưa cài CD xong làm ji` vào 192.168.1.1 truy cập và AP dc. hic...ai giúp dùm ko vậy...huhuhu

Comment

Originally posted by cntt1986 View Post
        Bạn ơi, ko phải cấu hình, mà lúc cài đĩa CD, tự dưng nó đòi nhập pass... mình nhập admin nó ko hiểu. Bạn xem hình của mình post đó. Chưa cài CD xong làm ji` vào 192.168.1.1 truy cập và AP dc. hic...ai giúp dùm ko vậy...huhuhu

Bạn xem lại cái Catalogue của nó kỹ rằng nhập pass là gì chưa ? Xem lại chữ "admin" thì chữ "a" viết thường hay viết hoa.

Mình cài lâu rùi nên cũng chẳng nhớ rõ và ko còn CD để test thử. Chỉ có thể nói rằng bạn xem kỹ lại như thế nào thôi. :(
        -----------------------------------------------------------

My web: http://www.hoccisco.net

oOo Hãy bán cơ bắp và trí tuệ của mình với giá cao nhất, nhưng không bao giờ được phép bán trái tim và tâm hồn oOo

Comment

AH` bạn ơi cho mình hỏi, khi cổng AP kết nối với cổng router trong quá trình cấu hình thì dùng cable thẳng hay chéo vậy. Có lẽ mình dùng cable chéo nó báo lỗi vậy phải ko bạn???

Comment

AH` bạn ơi cho mình hỏi, khi cổng AP kết nối với cổng router trong quá trình cấu hình thì dùng cable thẳng hay chéo vậy. Có lẽ mình dùng cable chéo nó báo lỗi vậy phải ko bạn???
            chào !!!
            ++Thực chất cable thẳng hay chéo gì nó cũng dùng được hết.
            ++ Vấn đề pass : admin không dùng được mặc dù đây là thiết bị mới mình sẽ contact với linksys và sẽ có câu trả lời cho bạn

Chúc bạn vui !!!
            Trần Mỹ Phúc
            tranmyphuc@hotmail.com
            Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
            JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
            INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

Chào bạn !

Nếu là trước đây thì ta phải phân biệt thiết bị là phải dùng cáp thẳng hay cáp chéo. Nhưng giờ đa số các thiết bị đã dùng cơ chế chuyển đổi để nhận dc cả 2 loại kiểu cáp nên bạn cứ yên tâm về việc dùng kiểu bấm cáp nào.

oOo Hãy bán cơ bắp và trí tuệ của mình với giá cao nhất, nhưng không bao giờ được phép bán trái tim và tâm hồn oOo

Comment

Đã test lại cài đặt AP

ACCESS POINT cũa mình là LINKSYS WIRELESS-G.
                MODEL : WRT54G
                Cho mình hỏi khi mình đã kết nối cable hoàn tất và chạy CD thì nó báo là thế này mình ko hiểu. Khi Enter nó lại cứ quay về trạng thái nhập password mình nhập admin mà ko dc. Xin mấy bạn chỉ dùm
                Hình bên dưới.

Mình đã test lại và thấy rằng bạn phải gắn cable trực tiếp PC với AP. Sau đó bạn bỏ đĩa CD vào, nếu yêu cầu nhập password thì bạn chỉ việc nhập vào "admin" là sẽ detect thiết bị của bạn.

Trường hợp nếu vẫn ko được, bạn vui lòng nhấn nút reset và giữ khoảng 10-15 giây và tiến hành cài đặt lại thì sẽ thành công.

Chúc vui vẻ.

Comment

lam on jup e sua cai router voi.moi dau e noi day vao thi van noi mang dc.but em muon doi user name va pass,vi cai router of e khi luot wifi ko can pass.e mo' hoai ko dc nen da restart lai,va jo thi bi mat ket noi lun:-SS

Comment

Originally posted by terminator19 View Post
                    lam on jup e sua cai router voi.moi dau e noi day vao thi van noi mang dc.but em muon doi user name va pass,vi cai router of e khi luot wifi ko can pass.e mo' hoai ko dc nen da restart lai,va jo thi bi mat ket noi lun:-SS
                    1. Để router cắm điện, nhấn và jữ nút reset (nhỏ xíu ở phía sau) khoảng 7-10 giây (cho đèn status nhấp nháy rồi sáng hẳn).
                    2. Cắm cable nối router với máy tính, dùng IE truy cập http://192.168.1.1/
                    3. Dùng username admin, password admin để login.
                    4. Cấu hình lại cho router.

P/S: Tuỳ từng loại router mà các thao tác trên có thể thay đổi đôi chút, tìm đọc hướng dẫn sử dụng trước khi thao tác để đảm bảo. :105:
                    CÔNG TY CỔ PHẦN THẾ GIỚI NĂNG LƯỢNG MỚI
                    64 Huỳnh Khương An, phường 3, Tp. Vũng Tàu
                    www.ennolite.com.vn

Comment

e da lam nhu anh chi dan.but van ko dc.van len mang dc,mac du may van co tin hieu ket noi

Comment

e da lam nhu anh chi dan.but van ko dc.e ko len mang dc,mac du may van co tin hieu

Comment

Một số router củ chuối có thể bị hỏng firmware, cấu hình xong reload lại nó lại y như cũ.
                          Mình cũng có 1 con d-link bị như vậy.
                          www.ennolite.com.vn

Comment

cam on ban nhe.vay jo phai lam seo voi cai router nay day?mang no ra tiem ha?

Comment

Bạn có thể thử update lại phần sụn (firmware) bằng các sụn sau:

1. Sụn của Linksys http://www.linksysbycisco.com/US/en/...RT54G/download nhớ download đúng theo version của router nhé.

2. Sụn độ http://www.quantrimang.com.vn/hethon...nterprise.aspx

Nếu vẫn bó giò thì nên mang nó đi sửa.
                              www.ennolite.com.vn

Comment

Working...
                              X