• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

CẤU HÌNH VỀ WIRELESS Linksys WRT54G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

luc chieu minh co mang vo nha thang ban.o nha no cai router cua minh noi mang binh thuong,luc mang ve nha lai ko len mang dc.ko bit no bi gi nua,chan we

Comment

Phai clone MAC no moi chay

Comment

Không rõ bạn gặp vấn đề gì, nhưng nếu về phần config thì bạn có thể tham khảo 2 hình minh họa sau đây, còn nhữ nhu cầu khác có thể pm yahoo mình hỗ trợ cho (free), nick mình là tm02019 nhé.

Comment

Theo cach thuc cua Linksys thi rat dung , rat hay nhung doi luc va hau nhu la xay ra thuong , minh lam dung theo loi chi dan nhung KHONG CHAY la KHONG CHAY.
          Neu trong truong hop nay thi phai lam sao ?
          Day ne:

1/Minh gan dang hoang ok giua Modem-ADSL va WLAN Linksys
          2/Mo IE len
          3/Vo Tool - minh xoa het "Cookies va files"
          4/Xoa luon HISTORY
          5/Vao cho "Internet va Intranet" de security "Trung Binh" hay Default cung duoc
          6/Close (dong lai het) minh di ra
          7/ Mo IE danh chu http://192.168.1.1 "admin va admin"
          8/No mo webcua Linksys ra minh click cho SETUP : BASIC SETUP de "INTERNET CONNECTION TYPE":AUTOMATIC CONFIGURATION DHCP" , o day minh vao dia chi 192.168.2.1 roi SAVE SETTING (dia chi 192.168.3.1 hay 192.168.4.1 etc.. khong sao) nhung de 192.168.2.1 di
          Day la phan admin , minh se bi no doi reboot
          Sau khi mo may tro lai minh mo IE danh dia chi
          http://192.168.2.1 (admin , admin)

Cho Interface va cho "SETUP MAC ADDRESS CLONE", de "ENABLE" roi minh "CLONE YOUR PCs MAC" , cuoi cung la SAVE SETTING

Cuoi cung la thao dien modem-ADSL va thao dien LINKSYS ROUTER , tat luon dien PC.

Xong minh bat dau gan dien lai het , cau day modem-adsl va cho no chay den ok het roi minh gan Linksys vao modem-adsl .
          Vao tro lai IE http://192.168.2.1 admin- admin
          vao cho INTERFACE xem cho STATUT neu no co 0.0.0.0 la chua co ok, phai lam lai tu dau, nhung theo nguyen tac lam den day la Linksys no se nhan duoc IP cua INTERNET , o day minh dong lai het
          di ra va vao INTERNET duoc

Do la phan technic , minh la lam chay duoc wireless , con phan Password thi lam sau cung duoc , minh khong muon noi o day.Cai quan trong la doi khi Linksys no khong chay minh phai biet lam sao ?Theo tui biet WRT54G version fimware 7 tro di vai cai va version truoc ver 7 hay bi problem.
          Last edited by freetudo; 06-11-2009, 07:01 PM.

Comment

Nếu bác muốn cấu hình đơn giản cho 1 con AP 54G của LynkSys thì theo em là:
            B1: Để chế độ Automatic Configuration- DHCP.
            B2: Cấu hình địa chỉ IP cho AP.
            B3: Bác Disabled cái DHCP Sever cho em.
            Tại vì em hay cấu hình như vậy thấy OK, còn nếu có nhiều AP thì chỉ đổi IP và Chance là ổn. Chúc bác thành công.<:-P<:-P
            Last edited by Guest; 07-03-2010, 10:57 PM.

Comment

Chào bạn mình dùng đường truyền của VNPTset PPPoE như bạn hứơng dẫn thì không vào mạng được,nếu set Automatic configuratio-DHCP thì vào được nhưng chỉ 2 máy tính vô mạng được còn những máy khác đều bị limit
              xin bạn chỉ dùm cách khắc phục,rất cám ơn
              ps những phần khác theo đúng hướng dẫn của bạn(DHCP server chọn Enable)

Comment

mình reset rồi. vẫn ko được. cả modem và AP. không biết làm sao nữa! ai biết chỉ giúp mình với!!!!

Comment

Working...
                X