• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

hay giup em !mang adsl!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hay giup em !mang adsl!

nha` em co mo dinh vu intenet bang duong truyen ADSL ,cach day mot thang tu khi bi virut lam cho ca he thong mang gi truc rac cho toi gio` thi mang nha` em khong con on dinh thinh thoang rat hay bi out ,em da cai lai toan bo va` quyet vi rut cho tung may nhung cho den hom nay thi` van gap su co', do' la` khi em truy cap cac trang web khac hay la` chat trong yahoo thi` mang van chay binh thuong,nhung cu' mo hop mail trong yahoo thi lai lai rat cham va` tham chi' la` khong the mo duoc,em cung khong hieu la` do nguyen nhan di`,vay anh nao co' the chi giup em duoc khong ah!em rat mong su chi giup cua cac anh!em cam on nhieu`! :cry:

Hi matbuon_83,
    Bạn đang dùng ADSL device gì?
    Một số ADSL router (có chức năng router) có hỗ trợ chức năng reconnect sau một số giây nếu như bị "rớt mạng"

----------
    Mọi người sẳn sàng giúp cho matbuon_83 mà, phải không?
    BlackMoon
    Đưa người ta không đưa qua sông
    Sao có tiếng sóng ở trong lòng
    Bóng chiều không thắm không vàng vọt
    Sao đầy hoàng hôn trong mắt trong.

Comment

Vào các trang khác mà không sao thì chưa chắc do lỗi của mạng. Anh cũng dùng ADSL, mở 1 hộp thư @yahoo (dăng ký cách đây khoảng 1,2 tháng) mãi không được như tình trạng của em, nhưng cùng trên máy đó, mở hộp thư khác cũng @yahoo đăng ký từ mấy năm rồi lại được ngay; Có thể do server của yahoo chứa mailbox của mình bị sao đó, em thử đăng ký 1 mailbox khác xem sao.

Comment

Em không nói rõ là đối với các mail khác như hotmail..vv có bị tình trạng đó không?
        Nhưng có một trường hợp này để em tham khảo: có một công ty tại HN 3 hôm liền không nhận được mail. sau đó tìm ra mới biết là smtp của đường adsl đó bị hỏng.
        chất lượng ADSL ở VN hiện này còn rất nhiều điều phải nói.
        chúc em tìm ra được nguyên nhân đích thực!

Comment

Working...
        X