• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nhờ các bạn giúp mình !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ các bạn giúp mình !

Mình đang cấu hình con router Cisco 888, 1 cổng kết nối đường truyền số liệu kết nối trực tiếp đến server của tỉnh, 1 cổng kết nối ra internet, 1 cổng kết nối ra mạng LAN nội bộ.
    Các máy tính trong mạng LAN được cấp IP động, nhận 2 DNS, DNS thứ nhất giúp trỏ trực tiếp đến trang web của tỉnh thông qua đường truyền số liệu, DNS thứ 2 dự phòng khi đường truyền số liệu mất vẫn vào được trang web của tỉnh thông qua đường internet. Nhưng khi đường truyền số liệu mất, nó không tự động trỏ trang web của tỉnh qua đường internet được, lúc này muốn vào trang web của tỉnh bạn phải đặt DNS tĩnh 8.8.8.8 thí mới vào được. Các bạn giúp mình cài đặt để tự động chuyển DNS khi DNS thứ nhất bị lỗi.

Sơn làm thêm cấu hình IP SLA. Trong cấu hình đó, router sẽ giám sát trạng thái của đường truyền liên tục.

This article explains Cisco static route tracking using IP SLA. We'll explain how IP SLA works and how you can configure your Cisco routers to use Reliable Static backup routes with IP SLA tracking.
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Cảm ơn anh rất nhiều. Nếu có thể anh chỉ giúp em cách làm tương tự trên thiết bị Juniper SSG được không ạ.

Comment

Working...
      X