• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Kết nối 2 switch HP 1910-24 bằng cáp quang

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Kết nối 2 switch HP 1910-24 bằng cáp quang

Các bạn có thể hướng dẫn cho mình cụ thể làm sao để có thể kết nối 2 switch với nhau bằng cáp quang và cáp cat6 song song nhau?
    - Mình có 2 switch HP, vậy để kết nối với nhau bằng cáp quang thì sơ đồ đó như thế nào và các phụ kiện hay thiết bị gì cần để có thể nối được mạng Lan như thế. Mình tìm trên mạng nhưng không biết tìm bằng cách nào. hix.
    Mong các cao thủ hướng dẫn chi tiết cho mình với. Thanks các bạn nhiều

switch HP của em có cổng dành cho cáp quang không?
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Originally posted by dangquangminh View Post
      switch HP của em có cổng dành cho cáp quang không?
      Dạ có anh. SDNL HT INTERNET_SDBREASORT.pdf
      anh có thể giúp em chi tiết không? sơ đồ nguyên lý em đính kèm. nhưng không biết phải đấu nối như thế nào
      Switch 8 port tầng trệt có 1 cổng quang, các switch 48 port có 4 cổng quang.
      Vậy làm sao để có thể kết nối 5 sợi cáp quang từ Switch 8 port đến 5 Switch 48 port được anh?

Comment

trong sơ đồ mạng của em có vẽ đó. switch tầng trệt sẽ nối với switch tầng 1 qua cổng cáp quang. Switch tầng 1 sẽ nối tiếp lên switch tầng 2 cũng qua cổng cáp quang. Cứ thế tiếp tục lên đến ....sân thượng.

còn switch 8 port tầng trệt ở Phòng kỹ thuật thì nối vào switch 48 port ở tầng trệt, thông qua cáp đồng.
        Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
        https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Working...
        X