• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần trợ giúp cấu hình Router Junipter SSG20 ạ. Tks!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cần trợ giúp cấu hình Router Junipter SSG20 ạ. Tks!

Chào cả nhà, làm phiền cả nhà chút nha.

Mình đang đi thực tập và người ta cho mình cấu hình 1 Router Junipter SSG20, chi tiết như sau.

Mô hình kết nối: Modem quang(DHCP) -> Router Juniper SSG20 -> Switch 24 Port Giga .

Vướng mắc của mình là cấu hình ROuter Cisco hoàn chỉnh để cấp được dải DHCP riêng để ra Switch Giga để sử dụng cho hệ thống Wifi, bởi vì trước đấy là đi chung với hệ thống mạng dây, DHCP của Modem quá yếu nên học sắm thêm Juniper SSG20 để cấp DHCP riêng cho Wifi ạ, không cần yêu cầu nhiều ạ.

Thông số hiện trạng đã có

. Modem Quang: IP 192.168.1.1, cấp DHCP. 1 Port cắm vào Router Juniper SSG20 để ra Wifi, 1 Port cắm vào Hệ thống mạng dây của họ.

Mình muốn sử dụng dải mạng DHCP là 192.168.10.0 ạ.

Mọi người giúp mình với nhé, mình chỉ làm trong tối nay, mai họ lắp rồi ạ.

Tks cả nhà nhiều.

best Regard!
Working...
X