• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cách cấu hình giao thức GVRP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cách cấu hình giao thức GVRP

Chào mọi người!
    Hiện tại công ty em có dòng sw cisco SG 300, nó không hỗ trợ giao thức vtp mà chỉ hỗ trợ gvrp. Em có tìm hiểu nhưng chưa hiểu cách hoạt động và cấu hình giao thức gvrp.
    Mọi người ai đã cấu hình dòng sw này hoặc đã làm việc với giao thức gvrp thi mong hướng dẫn em với. Em cảm ơn!

nếu đây là hệ thống mạng thật - không phải là môi trường lab, em có thể tạo các vlan trên switch. VTP chỉ giúp các switch truyền các thông tin về vlan. Nếu switch không hỗ trợ vtp thì em cứ tạo các vlan sao cho thông tin về vlan thống nhất trong toàn bộ hạ tầng mạng.

còn nếu em đây là môi trường lab thì em có thể search thêm về giao thức GVRP.
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Cảm ơn anh Minh, đây hệ thống mạng thật anh ah, hiện tại em cũng đang tạo vlan trên tất cả các sw, cũng không được cho gọn và linh hoạt lắm, rất tiếc là nó không hỗ trợ vtp, cái gvrp thấy ít được thảo luận quá.

Comment

Working...
      X