• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phục hồi ổ cứng server chạy Raid 5

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phục hồi ổ cứng server chạy Raid 5

Hi Anh em,
    Hiện tại mình đang dính trường hợp này, rất khẩn cấp. Công ty mình có còn server Dell X5650 card raid Dell H310 cài ESXi 5.5 trên centos , mình cấu hình raid 5 chạy 4 ổ cứng 4x1T chạy từ ban đầu. Hôm nay bổng nhiên bị lỗi không boot vào được, boot thấy báo "No adapter, baseport...", mình đã thay thử 1 card y chang vậy và đã import. Nhưng hiện tại cấu hình raid nó vẫn còn nhưng ổ cứng thì thấy 3 ổ báo "Online", còn 1 ổ thì nó báo Ready. Hiện tại vẫn không boot vào được. Nhờ ae có ai gặp trường hợp này chưa chỉ giảo mình với,Chỉ lo phần dữ liệu...Cảm ơn Ae rất nhiều

Originally posted by bitsvn View Post
    Hi Anh em,
    Hiện tại mình đang dính trường hợp này, rất khẩn cấp. Công ty mình có còn server Dell X5650 card raid Dell H310 cài ESXi 5.5 trên centos , mình cấu hình raid 5 chạy 4 ổ cứng 4x1T chạy từ ban đầu. Hôm nay bổng nhiên bị lỗi không boot vào được, boot thấy báo "No adapter, baseport...", mình đã thay thử 1 card y chang vậy và đã import. Nhưng hiện tại cấu hình raid nó vẫn còn nhưng ổ cứng thì thấy 3 ổ báo "Online", còn 1 ổ thì nó báo Ready. Hiện tại vẫn không boot vào được. Nhờ ae có ai gặp trường hợp này chưa chỉ giảo mình với,Chỉ lo phần dữ liệu...Cảm ơn Ae rất nhiều
    Trước hết xem ổ Ready đó có nằm trong Array ko ? Nếu ko thì add vào Array , sau đó chuyển sang chế độ Offline & Rebuilt lại là okie . Thử Boot lại lại & chọn chế độ boot là card Raid xem có vào đc hđh ko ??? Xong thì lên thảo luận tiếp :)

Comment

Working...
    X