• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Help! FTP và switch

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Help! FTP và switch

Công ty mình có 3 con switch:1con switch quang DellN4032F layer 3, 2 con layer2 là Edge core 4510 và Acatel 6850, 2 con layer 2 này đều link đến switch Dell bằng đường quang. Mình cài 1 con máy chạy dịch vụ FTP server nối đường quang đến switch Dell. dùng 1 máy client cắm vào switch Edge Core thì không thể kết nối đến con FTP server được mặc dù ping vẫn thông, khi chuyển cắm sáng con Acatel thì vào dc FTP bình thường. Mình log vào kiểm tra switch Edge Core thì gần như trắng tinh không cấu hình j cả, Như vậy nguyên nhân do đâu nhờ các cao thủ giúp đỡ với

vậy là bạn phải cấu hình con EdgeCore 4510. Cần phải cấu hình vài thứ như là VLAN, cấu hình địa chỉ IP rồi default gateway.

Mở tài liệu kèm theo con switch.
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Originally posted by dangquangminh View Post
      vậy là bạn phải cấu hình con EdgeCore 4510. Cần phải cấu hình vài thứ như là VLAN, cấu hình địa chỉ IP rồi default gateway.

Mở tài liệu kèm theo con switch.
      cám ơn bác, nhưng mạng công ty em rất đơn giản, không cần cấu hình Vlan và chỉ dùng nội bộ không cần đi ra internet, tất cả các máy tính dùng trong mạng này đều chỉ đơn giản là cắm vào switch và chạy không cần domain, ko cần default gateway j cả :(

Comment

vậy em thử factory default cái switch 4510 đó xem. Rồi gắn PC vào switch sau đó tiến hành FTP lại vào FTP server.

Trên mạng có dùng DHCP server không? máy PC của em dùng là gán IP tĩnh hay static IP?
        Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
        https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Originally posted by dangquangminh View Post
          vậy em thử factory default cái switch 4510 đó xem. Rồi gắn PC vào switch sau đó tiến hành FTP lại vào FTP server.

Trên mạng có dùng DHCP server không? máy PC của em dùng là gán IP tĩnh hay static IP?
          tất cả máy tính em đều set IP tĩnh hết bác ạ. Thôi để tối cty nghỉ hết e reset factory switch xem sao

Comment

Working...
          X