• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sinh viên thực tập được trải nghiệm và làm việc thực tế tại vnpro

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sinh viên thực tập được trải nghiệm và làm việc thực tế tại vnpro

Nhằm tạo điều kiện để các bạn sinh viên tại các trường Đại Học, Cao Đẳng, Trung Cấp được thực tập và trải nghiệm trong môi trường làm việc chuyên nghiệp, giúp các bạn tích lũy kinh nghiệm thực tế. Hằng năm, Trung Tâm VnPro tổ chức đều đặn các đợt tiếp nhận sinh viên thực tập.
    Thực tập tại Trung tâm tin học VnPro, các bạn sẽ được hướng dẫn từ lý thuyết đến thực hành, các kỹ năng mềm cần thiết cho công việc từ trưởng bộ phận, các chuyên viên và đội ngũ giảng viên nhiệt tình và giàu kinh nghiệm.
    Trong đợt thực tập này, bên cạnh việc nghiên cứu, thực hiện đề tài của mình, các bạn sinh viên sẽ được tiếp xúc và triển khai thực tế:
    – Xây dựng thực tế hệ thống mạng VoIP từ A-Z phục vụ doanh nghiệp.
    – Xây dựng cơ chế quản lý, đánh nhãn thiết bị theo tiêu chuẩn quốc tế.
    – Triển khai nâng cấp hệ thống mạng, switch Cisco của doanh nghiệp lên tối thiểu 1Gbps.
    – Thực hiện dự án vụ di chuyển hệ thống mạng doanh nghiệp lên môi trường ảo hóa.
    Và đây là những chia sẻ, cảm nhận của các bạn sinh viên đang thực tập tại VnPro trong đợt này:

Hình 1: Nhóm sinh viên thực tập cùng anh Phạm Minh Tuấn – Trưởng phòng kỹ thuật
    Cảm nhận từ bạn Lê Hoàng Khánh:
     VnPro sở hữu riêng cho mình hệ thống mạng doanh nghiệp với quy mô hơn một trăm nhân viên. Thực tập tại đây mình được làm quen với mô hình mạng thực tế, trực tiếp cấu hình, xử lý các sự cố. Ngoài ra, mình còn được tham gia vào dự án xây dựng mới hệ thống tổng đài VoIP với sự hướng dẫn nhiệt tình từ các giảng viên giàu kinh nghiệm của trung tâm. Thêm vào đó, các công việc hằng ngày tại trung tâm như quản lý website, diễn đàn, hỗ trợ học viên, quản lý thiết bị… giúp mình rèn luyện sự tỉ mỉ, cẩn thận, tính kỉ luật, thái độ đối với công việc. Ba tháng thực tập tại VnPro đã giúp mình bước đầu tích lũy được những kinh nghiệm thực tế phục vụ cho công việc sau này.
    Cảm nhận từ bạn Cao Trần Hữu Lộc:
    Ban đầu, mình đến với chương trình thực tập VnPro với mong ước được trao dồi kiến thức của mình về lĩnh vực mạng máy tính. Sau hơn một tháng thực tập, mình nhận ra được nhiều điều hơn thế. Tuy những ý định và dự án ban đầu vẫn chưa có thời gian thực hiện, nhưng bù lại mình được tiếp xúc rất nhiều với những công việc mang tính thực tế hơn, từ những việc nhẹ nhưng nhiều như kiểm tra thiết bị, sửa chữa máy tính, dán nhãn… đến những dự án mang tầm vóc vĩ mô như triển khai hệ thống VoIP cho công ty. Các anh chị trong trung tâm cũng rất thân thiện, môi trường làm việc rất thoải mái. Tuy khối lượng thời gian và công sức bỏ ra ở VnPro, cộng với chương trình học ở trường, có thể nói là khá vất vả với mình trong thời gian đầu, tuy nhiên giờ đây mình đã quen dần với mạch làm việc và thật sự rất vui vì quyết định thực tập của mình.
    Cảm nhận từ bạn Phạm Thanh Đông Khê:
    Hiện tại mình đã hoàn thành chương trình đại học. Trong thời gian chờ nhận bằng tốt nghiệp, mình quyết định xin thực tập tại VnPro để học hỏi, tích lũy kinh nghiệm, tìm hiểu môi trường làm việc thực tế.
    Mình đã thực tập đây được 2 tuần. Ngay ngày đầu tiên vào thực tập mình đã được tham gia dự án về VoIP, từ nghiên cứu sơ đồ mạng đến mua sắm thiết bị, lắp đặt cho các phòng học vì sắp tới VnPro sẽ là trung tâm đầu tiên tại Việt Nam tổ chức khóa học CCNA Voice. Đây là lần đầu tiên mình tham gia vào các công việc như thế này nên hơi vất vả nhưng ngược lại mình nhận được sự hướng dẫn tận tình của các thầy, các anh kỹ thuật cùng các anh chị khác tại trung tâm và các bạn cùng thực tập cũng rất nhiệt tình, vui vẻ. Ngoài ra mình còn được tham gia vào các công việc khác như đăng bài, quản trị các website của VnPro, được sử dụng các thiết bị mạng thật của Cisco, biết được các thông tin tuyển dụng của các doanh nghiệp gửi đến trung tâm,… đây đều là các hoạt động thực tế rất có ích với người sắp ra trường như mình.
    Cảm nhận từ bạn Nguyễn Hoài Nam:
    VnPro là trung tâm nghiên cứu và đào tạo mạng Cisco với đội ngũ giảng viên đầy kinh nghiệm, đã có nhiều học viên đạt chứng chỉ CCIE-chứng chỉ cao nhất của Cisco. VnPro có đội ngũ giảng viên đầy kinh nghiệm, giảng dạy và hướng dẫn học viên một cách tường tận, bám sát với thực tế…Khi được thực tập thực tế tại VnPro em cảm thấy rất thoải mái và vui vẻ.
    Chúc VnPro càng ngày càng phát triển trên những bước tiến sau này.
    Cảm nhận từ bạn Lương Ngọc Đức:

Đến với VnPro chỉ là dịp tình cờ. Nhưng sau thời gian học CCNA ở đây, tôi cảm thấy nơi đây có một thứ “tình” gì đó khác lạ. Vừa vui vẻ, hòa đồng, thân thiện lại có chút quan tâm, lo lắng của mọi người. Quay lại VnPro lần này, với vai trò là thực tập sinh, tôi càng tin tưởng hơn về khả năng quyết định lựa chọn công ty thực tập của mình, được các anh hướng dẫn tận tình từ những việc đầu tiên, từ những thứ nhỏ nhất. Nói về VnPro, chắc có lẽ còn nhiều lắm, mỗi người rồi sẽ có những cảm nhận và kỉ niệm riêng khi gắn kết với nơi này. Cảm ơn VnPro đã cho tôi thêm nhiều kiến thức, hành trang để bước vào đời. Hứa hẹn một ngày không xa, tôi lại quay về VnPro lần nữa. Chúc VnPro ngày càng phát triển lớn mạnh, vững bền.

Hình 2: Nhóm sinh viên thực tập cùng thầy Phạm Hoàng Tuân và thầy Trần Quảng Thanh
    Cảm nhận từ bạn Đinh Đại Đồng:
    Đến với VnPro, được học tập và thực tập đó là một điều vô cùng may mắn đối với mình. Ở đây, mình nhận được rất nhiều sự giúp đỡ và hướng dẫn tận tình của các thầy, anh chị và các bạn ngoài ra còn có cả cô lao công, chú bảo vệ nữa.  Những kiến thức và kinh nghiệm mình nhận được không những giúp ích rất nhiều trong quá trình hoàn thiện kiến thức, năng lực bản thân mà còn cả sau này khi mình đi làm… Một lần nữa mình xin cám ơn VnPro – luôn tận tâm và sẻ chia!
    Cảm nhận từ bạn Trương Quang Lân:
    Mình là Trương Quang Lân, sinh viên khoa Công Nghệ Thông Tin, trường đại học Khoa Học Tự Nhiên Thành Phố Hồ Chí Minh. Mình rất cảm ơn trung tâm VnPro đã tạo cơ hội được thực tập tại trung tâm trong 3 tháng dưới sự hướng dẫn của anh Tuấn. Trong thời gian này mình đã nhận được nhiều sự giúp đỡ từ trung tâm như được hỗ trợ miễn phí thiết bị để thực hiện các đề tài thực tập, được sự chỉ dẫn tận tình từ các thầy… Chính những điều này đã giúp mình học hỏi được thêm nhiều kiến thức và kinh nghiệm nâng cao trình độ chuyên môn về chuyên ngành mạng.
    Bằng chính những chia sẻ này VnPro hy vọng sẽ cho bạn sinh viên thực tập mùa sắp tới những cái nhìn thực tế về môi trường thực tập tại VnPro.
    VnPro xin chúc các bạn sinh viên thực tập tiếp tục gặt hái được nhiều thành công, thu được nhiều kinh nghiệm triển khai hệ thống mạng thực tế sau khi kết thúc đợt thực tập. Chúc các bạn hoàn thành và đạt kết quả tốt trong học tập.
    VnPro – Đào tạo chuyên gia mạng Quốc Tế!
    Phạm Minh Tuấn

Email : phamminhtuan@vnpro.org
    Yahoo : phamminhtuan_vnpro
    -----------------------------------------------------------------------------------------------
Trung Tâm Tin Học VnPro
149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
Tel : (08) 35124257 (5 lines)
Fax: (08) 35124314

Home page: http://www.vnpro.vn
Support Forum: http://www.vnpro.org
- Chuyên đào tạo quản trị mạng và hạ tầng Internet
- Phát hành sách chuyên môn
- Tư vấn và tuyển dụng nhân sự IT
- Tư vấn thiết kế và hỗ trợ kỹ thuật hệ thống mạng

Network channel: http://www.dancisco.com
Blog: http://www.vnpro.org/blog

thực tập có mất tiền không vậy thớt mình học điện tử viễn thông đang muốn học thêm về mạng chút vì học trêm nhà trường không được thực hành mấy
    chuyên làm vườn trên sân thượng |thiết kế nhà vườn đẹp |lắp đặt phòng net đẹp | trồng rau tại nhà,rau sạch đô thị-|vườn rau sạch

Comment

• Working...
      X