• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đở về vấn đề truyền tải file qua hai switch cisco.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đở về vấn đề truyền tải file qua hai switch cisco.

Em cần nhờ các bác giúp đở em vấn đề này ạ. Em có một hạ tầng truyền dẫn L1 tốc độ 500Mb/s hai đầu là port GbE giao diện quang. Hai đầu kết nối qua hai switch cisco 3750. Em đã cấu hình 2 port access ở 2 switch cùng 1 Vlan. Dùng máy test chuyên dụng test traffic L2 đẩy 500Mb/s và máy test nhận đủ 500Mb/s. Nhưng em cắm 2 PC ở 2 đầu port switch và tiến hành copy file bằng FTP nhưng tốc độ copy file chỉ được tối đa 10MB/s tương đương 80Mb/s. Em đã thử cắm 2 PC vào 2 port GbE của mạng truyền dẫn và tốc độ copy file lên được đến 30MB/s, dùng 2 PC cắm với nhau bằng dây mạng cat6 cổng 1G thì tốc độ copy file lên được 60MB. Nhưng khi cắm qua hai port switch thì tốc độ không thể quá 10MB/s. Có bác nào giúp em giải pháp cho trường hợp này được không ạ.

cảm ơn bạn, bài viết này giúp tôi có kinh nghi

Comment

vấn đề bạn thắc mắc là gì? Kết quả của máy test chuyên dụng chính xác hơn đó.
      Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
      https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Working...
      X