• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giả lập SW trên GNS3 ER

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giả lập SW trên GNS3 ER

Mình tính dùng phần mềm GNS3 ER giả lập Switch, mình đã làm theo cách hướng dẫn nhưng khi mình kéo cái IOU device ra thì bị lỗi này:

"GUI version 1.0a6 differs with the server version"
    không biết có bạn nào biết cách khắc phục ko??

GNS3 ER và IOU VM đang sử dụng phiên bản khác nhau.
    có 2 cách fix:
    + Kết nối IOU VM với internet và update bằng cmd: $ pip3 install gns3-server=={X} (X là version, cùng version với GNS3 ER.vd: $ pip3 install gns3-server==1.0beta2)
    + down load phiên bản GNS3 ER và IOU VM mới nhất ( hiện đang là beta2) và cài đặt lại từ đâu:
    IOU VM:
    http://softlayer-sng.dl.sourceforge.net/project/gns-3/IOU%20VMs/GNS3%20IOU%20VM.ova
    GNS3 ER: http://new.gns3.net/thankyou.php
    CCXX*

Comment

mình đã thử 2 cách của bạn nhưng không được
      Cách 2: Vẫn báo lỗi như cũ (theo mình nghĩ có lẽ lỗi ở OU VM, hình như là phiên ban IOU vm8)
      Cách 1: -bash $: command not found
      Bạn giúp mình nha
      Last edited by vinhphat; 13-09-2014, 09:52 AM.

Comment

add nick skype. mình hướng dẫn bạn chi tiết hơn
        CCXX*

Comment

Originally posted by vinhphat View Post
          Cách 2: Vẫn báo lỗi như cũ (theo mình nghĩ có lẽ lỗi ở OU VM, hình như là phiên ban IOU vm8)
          Bạn giúp mình nha
          1. bạn gõ sai cmd, or sai version của IOU VM trong cmd (đang dùng vm8 sử dụng cmd: $ pip3 install gns3-server==1.0a8 .Nhưng phải đảm bảo vm kết nối internet).
          2. Bạn phải hiểu là GNS3 ER và IOU VM phải cùng 1 version thì nó mới hoạt động. 2 Link mình post trên là bản GNS3 ER + IOU VM ver beta2. Bạn down về, gỡ hết mấy phần mềm trước đó và cài lại
          Last edited by p_bau03; 13-09-2014, 10:35 AM.
          CCXX*

Comment

Originally posted by vinhphat View Post
            Bạn giúp mình nha
            Lỗi ở cách hai nó không liên quan tới phiên bản VM. Có thể là bạn chỉ mới cài lại phiên bản GNS3 server chứa chưa cài lại GNS3.
            Bạn nên cài lại từ đầu và làm tuần tự các bước.

- Lỗi ở cách 1 do bạn gõ sai cmd.

Chúc bạn thành công. :D
            - IDS/IPS/Firewall
            - Routing and Switching

Mail: antv236@gmail.com

Comment

Cám ơn bạnp_bau03 (skype: tranphong9x3) đã team view khắc phục giúp mình

Comment

welcome ! :)
                CCXX*

Comment

Cho mình hỏi là mình đã thêm được sw vào rồi nhưng oật sw lên thì console cả tiếng k khỏi động xong là bị lỗi gì ạ

Comment

Working...
                  X