• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc măc về running config

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc măc về running config

anh chị cho em hỏi giả sử như có 1 router mới nguyên và lần chạy đầu tiên mình dùng lệnh erase startup config xong reload lại
    sau đó sh running config lên vẫn thấy có running config còn start up config đã bị xóa....vậy cho em hỏi running config này được lưu ở đâu...

7.Sau khi IOS đc load, Router sẽ xem xét file startup-config trong NVRAM. Nếu tìm thấy file này sẽ đc copy vào RAM và đc đổi tên thành running-config

8.Nếu ko có startup-config trong NVRAM, Router sẽ broadcast để tìm TFTP server nếu nó có 1 file config cho Router
    9.Nếu quá trình trên vẫn fail thì sẽ vào lại Setup mode

theo như cái trên thì phải có start up config thì mới có running config khi khởi động....
Working...
X