• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi về Switch 3750G-24

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi về Switch 3750G-24

Mô hình của em là CISCO2901-K9 (gắn 01card eHWIC-4ESG, 01 card HWIC-1FE, 02 card HWIC-2T) cấu hình PPooE trên các 4 port của card eHWIC-4ESG mà em đã chia VLAN để tạo 3 cổng WAN và 01 DMZ, nối port 01 của card EHWIC-4ESG ( IP 192.168.2.1) xuống port 17 switch WS3750G-24 ( IP 192.168.2.2). Trên switch 3750G em tạo các VLAN khác nhau. Nhưng các VLAN này không ra được internet, các bác giúp em với ạ

Nên show cấu hình lên thì mới giải quyết được bạn à, có thể kiểm tra lại NAT, Route. Chúc thành công!

Comment

Đây là file cấu hình của em, hiện tại thì ra internet được rồi, nhưng một số trang như dantri và trang vnexpress chưa vào được. Các bác xem giúp em với
      Attached Files

Comment

Bài viết hay và hữu ích cho anh em trong lĩnh vực, thanks

Comment

mình nghĩ cấu hình đúng mà, trên PC bạn trỏ gateway về IP của Interface Vlan tương ứng rồi thử ping Gateway, Ping IP của các Interface Vlan khác xem tới ko, rồi sau đó Ping Pc nằm trong Vlan khác.
          We offer up to date exam - 350-029 exam practice questions with braindumps.com - 300-206 paced test engine to help you pass ku exam and complete your www.bentley.edu you should also find University of Hawaii training for your complete task in Southwestern College

Comment

Working...
          X