• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin hỏi về IP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hỏi về IP

Thưa cả nhà, như tiêu đề. em là dân mới không có tí hiểu biết gì về IP, các bác cho em hỏi địa chỉ IP động và IP tĩnh khác nhau ở điểm nào? cái nào dùng tốt hơn ạ? mong các pác tiền bối giúp để em hiểu biết thêm
    không chèn link quảng cáo ngoài công nghệ

không có bác nào hiểu biết, chia sẻ dùm thằng em tí kiến thức nhỉ?
    không chèn link quảng cáo ngoài công nghệ

Comment

IP động, IP tĩnh cũng điều là IP nên không có khái niệm cái nào tốt hơn cái nào. IP động là IP do một thiết bị tự động cấp IP (DHCP) cấp, IP tĩnh là IP do con người tự thiết lập bằng tay.

Comment

Trong mô hình mạng Lan ít người như khoảng 5-10 PC thì bạn có thể đặt tĩnh được, nhưng với mạng nhiều PC khoảng 100 PC mà bạn đi đặt từng địa chỉ IP từng máy sẽ mất rất nhiều thời gian, lúc đấy bạn sẽ phải dùng IP động được cấp bới DHCP server.

Comment

Originally posted by starsakura18 View Post
          Thưa cả nhà, như tiêu đề. em là dân mới không có tí hiểu biết gì về IP, các bác cho em hỏi địa chỉ IP động và IP tĩnh khác nhau ở điểm nào? cái nào dùng tốt hơn ạ? mong các pác tiền bối giúp để em hiểu biết thêm
          Nếu IP động và tĩnh trong mạng LAN thì không khắc gì nhau cả. Nhưng IP publish do các nhà cung cấp dịch vụ Internet thì IP tĩnh sẽ có mức độ uu tiên định tuyến nhanh hơn. Ngoài ra bạn có thể dung IP tĩnh để biến máy tính thành hosting

Comment

Cứ để IP động cho nó tiện thôi, điều chỉnh để vào được facebook nữa là ok
            Lớp học kế toán tổng hợp dạy đầy đủ các kiến thức kế toán để lên báo cáo thuế, báo cáo tài chính chỉ có tại Kế toán Thiên Ưng.

Comment

Originally posted by giangdv View Post
              Trong mô hình mạng Lan ít người như khoảng 5-10 PC thì bạn có thể đặt tĩnh được, nhưng với mạng nhiều PC khoảng 100 PC mà bạn đi đặt từng địa chỉ IP từng máy sẽ mất rất nhiều thời gian, lúc đấy bạn sẽ phải dùng IP động được cấp bới DHCP server.
              Mạng bên mình có khoẳng 700 máy với hơn 100 vlan vẫn để đặt tĩnh mà. Đặt tĩnh cũng có cái tiện của nó
              __________________________________________________ __________________________________________________ _________________________________

Last edited by trungmq; 11-02-2015, 10:03 AM.

Comment

Working...
              X