• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Problem với Outlook hay bất cứ chương trình check mail POP nào khác.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Problem với Outlook hay bất cứ chương trình check mail POP nào khác.

Mikami có 1 vấn đề như sau , nhờ các bạn giúp dùng.

Mình dùng Outlook để check mail POP3 , problem là mình chỉ có thể receive mail chứ kô cách nào send mail.

Mình thử dùng các chương trình check mail khác như Eudora , Incr....., nhưng vẫn gặp problem trên.

Mình tiếp tục kiểm tra xem trên PC của mình có cái program nào cấm cái port out mail smtp : 25 không. Kết quả là kô có chương trình nào cấm nhưng vẫn có problem.

Mình thử xóa hết các chương trình check mail ,và 1 số chương trình nhỏ ( mình sợ việc đụng soft giữa các chương trình ). Sau đó , cài lại , nhưng problem vẫn xảy ra.

Mình lấy 1 cái PC khác , tạo 1 account y chang , dùng Outlook , sau đó , test thử thì mọi việc OK.

Bạn nào từng gặp vấn đề này , xin giúp mình với nha. Mình xin cám ơn trước nha. :wink:
    Vnpro - The way to get knowledge
    Mikami - UMass
    E-mail : mikami@vnpro.org

hi`hi`, chắc bạn là người "chỉ thích nhận (receive) hơn là thích cho (gửi, send) đấy mà !!! :mrgreen:

Comment

Re: Problem với Outlook hay bất cứ chương trình check mail POP nào khác.

Hi !
      Khoẻ rồi chứ ?

Mình nghĩ là nếu như thông số SMTP đúng mà vẫn không gởi đi được chỉ có thể gặp những trường hợp : Tốc độ kết nối chậm, nghẽn đường truyền vào thời điểm gởi đi, còn không bạn thử cài lại OS xem.
      Chúc bạn vui !
      VnPro - The way to get knowledge
      \"Không biết thì hỏi, muốn giỏi phải là người dốt \"

Comment

Hi Mikami,

Em có thể cho anh xem thông báo lổi của Outlook khi em send mail không???
        Crazy ®

Comment

bạn có cài NAV không ? Bạn dùng leasedline hay dial-up ? Nếu bạn có cài NAV và dùng dial-up thì relply lại. Mình biết lỗi ở đâu.
          http://www.timphanmem.com

.

Comment

Lỗi của mình là kô cách nào connect vào server. Các bạn sẽ nghĩ là server có problem , nhưng không thể vì mình dùng 1 PC khác , vẫn check , và send được với account đó .

Mình hiện giờ có 3 account POP 3 , cả 3 cái đều chỉ nhận mà kô send được, trong khi server vẫn hoạt động tốt .

Mình xài mạng LAN ra Internet ở US , tốc độ rất nhanh , kô thể có chuyện nghẽn đường truyền , vì làm gì mà nghẽn tới gần 1 tháng lận , mình vẫn xài Internet bình thường .

Bạn nào còn giải pháp khác ngoài việc cài OS lại kô , giúp mình với nha :wink:

Mikami - UMass

Comment

bạn thử xem có chạy chương trình nào cùng có chức năng gửi mail như Outlook không? Mình nghĩ đúng không nhi?????

Comment

Hi Mikami,

Để biết chính xác lổi như thế nào thì em cứ post nguyên báo lổi đó lên đi để mọi người khỏi đoán mò!

Em cũng có thể test máy đang bị lổi đó có connect được với SMTP SERVER của em hay không bằng lệnh :
                telnet 25

Good luck!!!
                Crazy ®

Comment

Outlook thông báo như sau :

"Your server has unexpectedly terminated the connection. Possible causes for this include server problems, network problems, or a long period of inactivity. Account: 'pop1.mail.com', Server: 'smtp1.mail.com', Protocol: SMTP, Port: 25, Secure(SSL): No, Error Number: 0x800CCC0F "

Theo lỗi trên thì vấn đề là kô thể connect tới server, nhưng mình dùng 1 PC khác , vần connect được tới server ==> server kô có problem.

Mình nghĩ vấn đề là PC đã "bị" cấm port 25 mất rồi. Dùng theo cách của crazy thì PC báo là kô thể open port 25.

Mình thử clear SSL , nhưng vẫn như cũ , kô send được.

Cám ơn mọi người đã đóng góp ý kiến.
                  Mikami - UMass

Comment

Hi Mikami,

Như anh biết thì "This SMTP server requires authorisation", chắc là em config đúng rồi, theo thông báo lổi thì SMTP Server tự ngắt kết nối, nhưng máy khác vẫn send được, theo anh lổi nằm tại máy em. Em có thề vào trong Advance của Account mail của em để tăng thời gian timeout với Server lên maximum thử xem sao.

Nếu máy của em có vấn đề về software thì chắc chịu hehhehhee..., còn muốn biết vì sao nó bị vậy thì em có thề 1 phần mềm monitor hay firewall,... (Winroute chẳng hạn), rồi send mail và monitor nó, xem nó chạy như thế nào.

Good luck!
                    Crazy ®

Comment

Trời đất quỷ thần ơi, người cỏi nào mà đẹp chi lạ vậy chời! Nếu vậy thì chốn dương trần này quả là có thiên đàng rồi oa oa oa... :D
                      Trúc Như ơi ời, theo như em nói va ISP server ok thì em phải Send duoc chứ. Oh chắc tại vì ông trời không cho em Send ra mấy cây si bu quanh em cho nên em Send không có được chứ nếu như em Send xuống địa ngục cứu nhân(me) độ thế thì chắc chắn là được rùi hichichic... :cry:
                      Hay là em kêu FBI tìm thử trong cái Computer có mấy thằng đệ tử cua BinLaden khong( củng hiếm có Trojan hay Virus chiếm Port 25 lắm).
                      Operating System gì vay? Nếu đang sài Win98 or Win2k thi khi sài Outlook or Outlook Express nó có Conflict program connection với Internet Explorer, no khong Automatic nhận ra default email program đâu, check thử coi.
                      Không thôi lưu profile lại rồi Reinstall cái Office quách cho rồi đừng có diagnostic nửa mà hao mòn nhan sắc có lổi với nhân loại đó em à :!:
                      Hồi ở cỏi dưới me có làm cho văn phòng Diêm vương cái vụ này rồi nhưng bây giờ lên đây gặp phải BinLaden và SARS khiếp wá nên quên bén đâu mất, thôi năm sau nhớ lại chỉ cho nha :P hehehe...

Cầu trời cho BinLaden và đám đệ tử vô cái forum này và gặp được MIKAMI để trở nên yêu đời và nghỉ chơi với Bom đạn cho bà con được nhờ!!!

Comment

Mình xin chân thành cảm ơn các bạn đã giúp mình ( đặt biệt là anh Crazy và 1'hpsky :wink: ).

Sau khi làm theo mọi hướng dẫn của các bạn ( quét virus , thử test 1 số lỗi có thể , test server , etc...) nhưng kết quả vẫn không khả wan hơn . Mình vẫn bị problem.

Mình dùng tới 3 POP Server khác nhau , nên vấn đề ở đây không phải là server mà là cái PC của mình .

Ngoài giải pháp cài lại OS , mình xin hỏi các bạn là còn giải pháp nào nửa kô, xin chỉ mình với nha .

P/S : Đề nghị bạn "thiendangodau" post bài 1 cách nghiêm túc .

Thân chào các bạn và cám ơn các bạn đã giúp mình
                        Mikami - UMass

Comment

Bài viết của thiendangodau đọc rất hay (chỉ tội...), chắc hẳn giống ý nhiều anh chàng trong vnpro của chúng ta (cả...nữa :wink:). Nhưng anh ơi, anh đừng để cho tình cảm của mình bay bổng thế nhé, vnpro là một diễn đàn để trao đổi nghiên cứu mà.
                          Chào mọi người!!!! :wink: :wink: :wink:
                          1'hpSky!

Comment

Hi người đẹp!!!
                            Mikami có 3 account trên cùng 1 server hay la 3 server khác nhau? em thử lệnh:
                            telnet smtp1.mail.com 25 xem; nếu connect được thì do setup sai smtp server trong outlook. Kiểm tra thử xem phần tcp/ip filtering trong phần advanced tcp/ip settings.
                            Chào aaoooooo!!!

Comment

Nên kiểm tra lại chương trình kiểm tra và diệt virus online của mikami. tắt option "check email before send" của chương trình này. Đã từng có trường hợp không gửi được mail do lý do này.

Comment

Working...
                              X