• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

CCNP FIREWALL 642-618 tiếng việt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CCNP FIREWALL 642-618 tiếng việt

CCNP FIREWALL 642-618 được dịch sang tiếng việt để các bạn kham khảo, nội dung sẽ được cập nhật liên tục và sớm hoàn thiện hơn!
    Attached Files

Bổ sung lần 2:
    1. TỔNG QUAN FIREWALL ASA
    2. CẤU HÌNH ASA VỚI ASDM
    Attached Files

Comment

Cám ơn bạn nhiều nhé

Comment

Bổ sung lần 3
        1. cấu hình DHCP Server, DHCP RELAY AGENT, và định tuyến trên ASA.

nội dung bắt đầu từ trang 13 vì các trang trên cùng để trống dành cho phần giới thiệu và lời mở đầu.
        nội dung đã vượt quá 5.0 MB nên mình không upload lên forum được nữa, mình gửi qua link google:

các bạn góp ý để mình bổ sung nội dung hoàn thiện hơn!
        ***NỘI DUNG CÁC CHƯƠNG ĐƯỢC THẦY PHAN HOÀNG GIA LIÊM DUYỆT TRƯỚC KHI POST LÊN DIỄN ĐÀN NÊN CÁC BẠN YÊN TÂM KIẾN THỨC CHUẨN, KHÔNG BIÊN DỊCH SAI LỆCH Ý CỦA TÁC GIẢ. VÀ CÁC CẤU HÌNH ĐƯỢC THỰC HIỆN TRÊN ASA 5510 VỚI IOS 8.3 TRỞ VỀ TRƯỚC VÀ 8.3 TRỞ VỀ SAU.
        XIN CÁM ƠN!

Comment

cấu hình NAT từ IOS 8.2 trở xuống

CHƯƠNG 7: CẤU HÌNH NAT TỪ IOS 8.2 TRỞ XUỐNG VÀ 8.3 TRỞ LÊN.
          CẤU HÌNH ACLs VÀ NAT tương tự như ROUTER và có giao diện cấu hình đồ hoạ với ASDM
          các bạn góp ý thêm cho mình nhé!
          Attached Files

Comment

Chương 8 Cấu hình ACLs!

Nội dung chương 8:
            Cấu hình ACLs trên ASA với giao diện ASDM và dòng lệnh CLI. Cách tạo Public Server và TSHOOT bằng packet tracer.
            Attached Files

Comment

Câu hỏi ôn tập với bài tập lab nhỏ???

Các bạn vận dung các kiến thức đã học từ chương 1 đến chương 8 trước khi bước sang chương kế tiếp.
              Bài tập như sau:
              Hãy xây dựng 1 mô hình lab nhỏ, trong đó có 1 Switch 1 Router và 1 Firewall ASA.
              Yêu cầu:
              1.Các bạn hãy cấu hình sao cho User trong mạng LAN có thể ra internet.
              2.Mạng LAN có 1 Server và user ngoài internet có thể truy cập vào được với dịch vụ tùy ý (web, ftp, mail...).
              Các bạn làm xong chụp hình demo các bước cấu hình và up lên đây để các bạn cùng trao đổi nhé!
              Ngay khi nhận được bài giải của các bạn, mình sẽ góp ý và tiếp tục up các chương còn lại của giáo trình CCNP FIREWALL 642-618.
              xin cám ơn đã theo dõi và sớm up bài giải của các bạn lên cho mình kiểm tra nhé!
              Last edited by lucandat; 16-04-2014, 07:13 PM.

Comment

sơ đồ mô hình lab

Các bạn có thể cho Router đặt trước ASA hay ngược lại đều được, tùy vào mục đích triển khai.
                Các bạn cấu hình rồi up lên đây cùng thảo luận xem, bài dễ mà!
                Attached Files

Comment

Sao caí link drive.google.com không vào tải tài liệu được nhỉ

Comment

Tải ok hết mà, bạn cần bản nào tớ send qua mail cho.

Comment

Em ko có điều kiện xuống TP lớn để học, tìm hiểu cisco cũng đc mấy năm rồi, những tài liệu như thế này rất bổ ích, cảm ơn anh lucandat nhiều !

Comment

Tài liệu hay quá. Nhưng link google không tải được. Bạn nào có send cho mình qua mail hoanggiang0731@gmail.com với :)

Comment

Click image for larger version

Name:	Mô hình ASA Firewall.jpg
Views:	1
Size:	115.2 KB
ID:	206592
                          Mọi người giúp em cấu hình với!!
                          1. Cho phép Lan -> internet và DMZ
                          2. Cho phép Internet-> DMZ
                          3. Cấm Lan -> internet từ 7h00am->11h30am hằng tuần từ thứ 2-6
                          ......và một số dịch vụ khác như cấm ping,cấm mail....

Thanks cả nhà!!!

Comment

Originally posted by daibang88dn View Post
                            [ATTACH=CONFIG]5954[/ATTACH]
                            Mọi người giúp em cấu hình với!!
                            1. Cho phép Lan -> internet và DMZ
                            2. Cho phép Internet-> DMZ
                            3. Cấm Lan -> internet từ 7h00am->11h30am hằng tuần từ thứ 2-6
                            ......và một số dịch vụ khác như cấm ping,cấm mail....

Thanks cả nhà!!!
                            bạn cho mình xin skype được ko

Comment

Bạn ơi, bạn gửi mình xin tài liệu Lần bổ sung thứ 3: Cấu hình DHCP server, DHCP RELAY AGENT và định tuyến trên ASA với. Gửi vào mail giaduy218@gmail.com
                              Mình cảm ơn bạn nhé!

Comment

Working...
                              X