• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cầu cứu về IPS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cầu cứu về IPS

Hiện em có thắc mắc mà ko biết hỏi ai nên viết email này cầu cứu tới các anh.

Em đang làm luận văn triển khai hệ thống lab IPS ( em cài đặt 4215 trên VMware)

Em đã cấu hình được địa chỉ IP (192.168.1.100) của IDS 4215 và đăng nhập cấu hình bằng IDM v1.5 nhưng khi vào để enable interface thì ko có interface nào.

Em sử dụng vmware và add thêm card mạng sau đó em đã enable và gán cổng trong vitual sensor. Nhưng em ko thể theo dõi mạng này vì card mạng này ko có địa chỉ ip.

Vấn đề em muốn hỏi là:
    - Tại sao em ko thể theo dõi từ chính mạng mà em đã gắn ip (192.168.1.100)đầu tiên của sensor.
    - Sau khi đã add thêm card mạng rồi thì cấu hình ip cho card mạng này thế nào? em đã đọc tài liệu mà ko thấy nói phần này.

Vì chưa thể cấu hình theo dõi, giám sát nên luận văn của em đang bị dừng lại. Em rất mong nhận được sự giúp đỡ của các anh.

Nếu có thể em xin số điện thoại để hỏi thì tốt quá ạ .

Chân thành cảm ơn !

Hic, ko có ai giúp em ah :(

Comment

Bạn xem phần giả lập này http://vnpro.org/forum/showthread.ph...1%BA%B1ng-GNS3

Comment

Em giả lập bằng VMware mà :(

Comment

Working...
        X