• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giúp đỡ về thiết kế và quản lý an toàn, bảo mật mạng LAN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp đỡ về thiết kế và quản lý an toàn, bảo mật mạng LAN

Tôi đang thiết kế mạng LAN có kết nối ADSL nhưng tôi chỉ chuyên về cấu hình router, switch Cisco nên về phần các dịch vụ ở mức cao hơn cũng không rành (chỉ sử dụng Windows),mong các bạn cho ý kiến và hướng dẫn cách cài đặt để thiết kế mạng cho công ty với yêu cầu sau:
    - Kiểm sóat, và theo dõi các luồng traffic vào ra, thiết lập tường lửa (tôi nghĩ dùng PIX thì ko đủ đô ???), chống virus (dùng symantec cho server và client)
    - dùng phương pháp hay phần mềm nào có thể biết được mạng đang bị tấn công hay ko.
    - Có triển khai các dịch vụ Web, Email server
    Xin cho biết mô hình thiết kế như thế thì tối ưu và bảo mật ở mức tương đối nhất (ít nhất ko bị sập mạng).Xin cám ơn các bạn rất nhiều

Theo mình bạn nên dùng ADSL với PPPOE và quay số kết nối trên ISA Server để control traffic ra vào một cách dễ dàng.Ngoài ra với cách này bạn có ip thật ngay trên ISA server nên có thể làm web,mail,ftp,ssh,file... để public tài nguyên dễ dàng lên internet

Comment

Bạn cài thêm phần Antil virus nữa là OK
      Về phần cài đặt và cấu hình ISA thì trang quantrimang.com hướng dẫn rất chi tiết

Chúc thành công

Comment

cach cau hinh ISA o quantrimang minh co coi va da lam theo roi, nhung chi noi chung chung thoi. khi minh cai theo do thi server cua minh cung ko vao duoc internet. co the do minh config sai nen ban ranh ve ISA thi huong dan cho minh mot chut

Comment

Originally posted by admins
          Theo mình bạn nên dùng ADSL với PPPOE và quay số kết nối trên ISA Server để control traffic ra vào một cách dễ dàng
          Xin bạn có thể hướng dẫn cách thiết lập cho ISA quay số kết nối trân ADSL không? Tôi đang tìm hiểu cái này nhwng không biết cách...
          Cám ơn nhiều
          MinhMang
          CCNA CSCO10787812 => hết hạn rồi...

...sống trên đời sống cần có một tấm lòng...

Trong đời sống thường nhật, có lẽ vua Minh Mạng là người được hưởng nhiều vui thú nhất trong các vua Nguyễn ở chốn phòng the. Số phi tần trong cung vua chưa rõ bao nhiêu, chắc phải đến năm , sáu trăm người...

Comment

Working...
          X