• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Share internet bằng WinProxy...nhưng ko check mail POP3 được

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Share internet bằng WinProxy...nhưng ko check mail POP3 được

Các bạn ơi, giúp mình với... Mình đang có 1 mạng LAN sử dụng ADSL bằng ZOOM X5, share net bằng WinProxy trên Win2k Server. Các máy client vào webside được, yahoo được.. nhưng không check mail Outlook Express được.. Có bạn nào biết chỉ giúp mình với.. hoặc có chương trình nào share internet mà có thể cho các client chỉ check mail Outlook Express được mà không vào webside được.. Mình có xem các bạn hướng dẩn config ISA nhưng không thấy bạn nào chỉ cách để giải quyết vấn đề này hết... Các bạn làm ơn hướng dẫn mình chi tiết 1 tý... Cám ơn các bạn rất nhiều

RE: Share internet bằng WinProxy...nhưng ko check mail POP3 được

Hi PFloyd, bạn dùng WinProxy thì chỉ có thể duyệt web được thôi. Tại theo mình nhớ nếu không lầm thì WinProxy chỉ hỗ trợ web proxy. Thành ra bạn đâu có thể nào check mail = Outlook, do đây là các mail client sử dụng POP3&SMTP. Giải pháp là bạn phải sử dụng một NAT gateway hoặc cài POP3&SMTP proxy. Cài NAT gateway thì dễ hơn. Bạn dùng WinGate hoặc ISA là dễ nhất.

Comment

chao ban
      giai phap cua farontek rat chuan, neu ban con muon don gian nua thi dung Winroute.

Comment

Bạn có thể sử dụng Zone Alarm để chặn các port của Web như: 80,8080... là được.

Comment

RE: Share internet bằng WinProxy...nhưng ko check mail POP3

Hi Pfloyd!
          Modem ZoomX5 hình như có hỗ trợ chức năng cấu hình static route phải khổng
          Sao anh không route thẳng đến modem ADSL luôn mà phải dựng thêm Proxy server vậy?
          Chia xẻ kinh nghiệm với mọi người với nhe!

Thânmến
          Vietnamese Professionals (VnPro)
          Tel: +84 8 5124257 - 5125314
          Fax: +84 8 5124314
          149/1D Ung Văn Khiêm, P25, Q. Bình Thạnh
          Tp.Ho Chi Minh
          http://www.chuyenviet.com

VnPro - The way to get knowledge

Comment

RE: Share internet bằng WinProxy...nhưng ko check mail POP3 được

+ nếu hay nhất bạn sử dụng ISA là tốt , nhưng mặt nhiên là ISA hổ trợ SMTP và POP3 mà đâu cần add thêm. ISA bạn có thể làm được nhiều hơn
            + nếu Zoom X5 thì chúng có Router luôn rồi , chỉ điều bạn đang muốn Restrict quền ra internet , mình nhớ không lầm thì thằng này có cả Firewall đó mà
            nhưng theo mình bạn nên sài ISA là hay nhất

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
            http://www.asterisk.vn

Comment

a chị nào giúp em cái đồ án về winproxy với.híc híc,chả là e có cái đồ án tìm thấy trên mạng nhưng mà chưa biết cài đặt thế nào.nó liên quan đến winproxy.e thì chưa hiểu về cái này lắm mong a chị nào giúp em với.a chị nào cho em cái mail,e gửi Powpoint vào mail a chị xem giúp với ạ. Thanks a chị nhìu ạ
              Yh:huykien_ithd
              Email:damhuykien@gmail.com

Comment

Originally posted by huykienkute View Post
                a chị nào giúp em cái đồ án về winproxy với.híc híc,chả là e có cái đồ án tìm thấy trên mạng nhưng mà chưa biết cài đặt thế nào.nó liên quan đến winproxy.e thì chưa hiểu về cái này lắm mong a chị nào giúp em với.a chị nào cho em cái mail,e gửi Powpoint vào mail a chị xem giúp với ạ. Thanks a chị nhìu ạ
                Yh:huykien_ithd
                Email:damhuykien@gmail.com
                Bạn có thể down tài liệu đính kèm tham khảo.
                Attached Files
                -----------------------------------------------------------

My web: http://www.hoccisco.net

oOo Hãy bán cơ bắp và trí tuệ của mình với giá cao nhất, nhưng không bao giờ được phép bán trái tim và tâm hồn oOo

Comment

Originally posted by hvanhtuan View Post
                  Bạn có thể down tài liệu đính kèm tham khảo.
                  cảm ơn anh nhiều ạ!!a có thể cho e xin yh của a ko ạ?có gì mong a giúp đỡ

Comment

Working...
                  X