• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Chứng thực người dùng thông qua ACS 4.2 bằng User domain

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Chứng thực người dùng thông qua ACS 4.2 bằng User domain

Chào anh em.

Hiện tại mình đang làm project authen user qua Switch Cisco.

Hiện mình đã làm được authen khi user cắm vào switch thông qua user trên Local của ACS 4.2 cài đặt trên Win 2k3.

Hiện mình muốn khi authen thì user phải nhập thông tin từ Domain chứ không phải nhập thông tin của Local ACS, cho mình hỏi anh em đã có ai làm kiểu này chưa ? có thể hổ trợ cho mình chút để giải quyết vấn đề đang vướng mắc.

Mong nhận được sự hổ trợ từ phía anh em.

Thank all.

Chào bạn,

Yêu cầu của bạn chủ yếu cấu hình sao cho đúng để ACS giao tiếp với AD. Bạn xem cuốn này nhé:

Lâm Văn Tú
    Email :
    cntt08520610@gmail.com
    Viet Professionals Co. Ltd. (VnPro)
    149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
    Tel: (08) 35124257 (5 lines)
    Fax (08) 35124314
    Tập tành bước đi....

Comment

Originally posted by lamvantu View Post
      Chào bạn,

Yêu cầu của bạn chủ yếu cấu hình sao cho đúng để ACS giao tiếp với AD. Bạn xem cuốn này nhé:

Vâng đúng như vậy, Anh có thể giúp up lên host nào khác được không ? host này tìm chổ down mà chẳng thấy.

Thank anh.

Comment

Lúc cài ACS thì chọn database user của Windows server.
        Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
        https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Working...
        X